WACHUNGAJI WAONESHANA JEURI YA FEDHA

Stori: Haruni Sanchawa na Gladness Mallya

MAZISHI ya Askofu Mkuu wa Kanisa la Evangelical Assemblies of God Tanzania, Dk. Moses Kulola yamezua mambo baada ya baadhi wachungaji wa makanisa mengine waliofika kuuaga mwili wake kufanya mambo yaliyotafsiriwa na baadhi ya waombolezaji kuwa ni kuoneshana jeuri ya fedha, Uwazi lilikuwepo.

Jeneza la mwili wa marehemu likiwa mbele ya waombolezaji.

Shughuli ya kuuaga mwili wa marehemu huyo aliyefariki dunia Agosti 29, 2013 ilifanyika Agosti 31, 2013 kwenye viwanja vya Kanisa la EAGT, Temeke, jijini Dar es Salaam ambapo pia watumishi hao wa Bwana wengi wao waliwasili na magari ya kifahari huku kila mmoja akionekana kumfunika mwenzake kwa uzuri wa magari hayo.

Mchungaji, Anthony Lusekelo akisaini kitabu cha maombolezo.

Ilikuwa wakati wachungaji na maaskofu wa makanisa mbalimbali nchini walipopewa nafasi ya kumzungumzia marehemu, wengine walitamka rambirambi zao papo hapo na ndipo jeuri ya fedha ilipoonekana.
Mchungaji wa Kanisa la Mikocheni Assemblies of God, Dar, Dk. Getrude Pangalile Rwakatare alitangaza rambirambi yake kwa kusema anatoa shilingi milioni moja.

Mama Getruda Lwakatare  akisaini kitabu cha maombolezo.

Mchungaji wa Kanisa la Ufufuo na Uzima la jijini Dar, Josephat Gwajima ‘alimpiga kumbo’ Mama Rwakatare  baada ya kushika kipaza sauti na kutamka bayana kwamba kutokana na kifo hicho, yeye ameamua kutoa shilingi milioni kumi (10,000,000/=) kama rambirambi kwa familia ya Askofu Kulola.
Gwajima akasindikiza na maneno kwamba, anahisi furaha ya aina yake kusikia kuwa asilimia kubwa ya watumishi wa Mungu nchini wamepita mikononi mwa Dk. Kulola, akawataka  viongozi wote wa dini kufuata  nyayo zake  kwa manufaa ya nchi.
Baada ya Gwajima kutangaza ‘mzigo mnene’ wa rambirambi,  alifuatia Mchungaji Anton Lusekelo ‘Mzee wa Upako’ ambaye kabla ya kutamka atatoa kiasi gani alisema Gwajima amekwenda mbele sana, amemuweza, lakini yeye atakwenda mbele zaidi yake.

Mchungaji Josephat Gwajima akitoa salamu za rambirambi.

Baadhi ya waombolezaji walianza kutoa maneno ya chini kwa chini ‘wakitabiri’ kuwa, Mzee wa Upako angefurukuta sana angetoa shilingi milioni kumi na moja, lakini hali haikuwa hivyo.
Msikie Mzee wa Upako: “Gwajima ameniweza kweli kwa kuwa yeye ametoa milioni kumi, sasa mimi natoa milioni kumi na tano (15,000,000/=).”
Baada ya watumishi hao kutangaza rambirambi hizo baadhi ya waombolezaji waliohudhuria ibada hiyo walianza kunong’ona wakisema kuwa wachungaji hao waliamua kushindana kwa kuoneshana nani zaidi kwani wengi walifika na magari ya bei mbaya na sasa wanatangaza ‘mzigo mrefu’ kwa ajili ya rambirambi.
Hata hivyo, ilidaiwa kuwa wachungaji na maaskofu wengine waliamua kufanya siri rambirambi zao kwa vile ndivyo walivyojisikia.

Askofu Mkuu wa Kanisa la Full Gospel & Bible Fellowship (FGBF), Zakaria Kakobe.

Watumishi ambao walipata nafasi ya kusema lakini hawakutangaza rambirambi zao hadharani ni pamoja na Askofu Mkuu wa Kanisa la Full Gospel & Bible Fellowship (FGBF), Zakaria Kakobe, Askofu Sylvester Gamanywa ambaye pia ni Rais wa Wapo Mission International, Askofu David Mwasota wa Kanisa la Naioth Gospel Assembly, Nabii wa Kanisa la Living Water ‘Makuti Kawe’, Onesmo Ndegi, Mchungaji Florian Katunzi wa Kanisa la EAGT City Center na wengine wengi.
Kwa upande wake, Askofu Kakobe aliwataka waumini wa Kanisa la EAGT kusimama imara ili kuweza kudumisha amani na mshikamano ndani ya kanisa hilo na taifa kwa jumla kama alivyokuwa mwasisi wao, marehemu Kulola.
“Kutangulia kwa kamanda wetu Kulola kusiwe mwisho wa ushirikiano kati yenu wenyewe kwa wenyewe na makanisa mengine bali muendelee kudumisha yale aliyoyaacha,” alisema Kakobe alipopewa nafasi ya kusema ni jinsi gani alivyomfahamu Kulola.

Maaskofu na wachungaji wakiupokea mwili wa marehemu.

Mama Rwakatare aliwashtua wengi pale alipoanika matatizo yake ya ndoa na aliyekuwa mumewe, marehemu Rwakatare.
Alisema wakati wa matatizo ya ndoa yake, Askofu Kulola alimuombea mara nyingi huku akimfundisha Neno la Mungu na kumwambia kuwa hanyanyaswi yeye bali ni Yesu Kristo.
“Baada ya kuniombea, Kulola alikuwa akiniandikia barua kila mwezi ya jinsi ya kumwomba Mungu mpaka matatizo ya ndoa yangu yalipokwisha na hadi leo hii ninaishi bila kuwa na hofu, pia nimekuwa mchungaji kwa sababu ya mafundisho ya Jemedari Kulola, kama si yeye nisingekuwa hapa nilipo,” alisema  kwa majonzi makubwa Mama Rwakatare ambaye kanisa lake ni maarufu kwa jina la Mlima wa Moto.
Mazishi ya marehemu Kulola yanatarajiwa kufanyika jijini Mwanza kesho Jumatano.   Mungu ailaze pema peponi roho ya marehemu. Amina.

Views: 4355

Tags: uwazi11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

Comment by issa m moshi on September 16, 2013 at 1:36pm

dini ya kislam wengi wanaiyogopa kwakuwa ndio dini ya kweli,huwezi kukuta usanii wowote huko zaidi kupiga mkeka

Comment by penina mwailunda on September 10, 2013 at 10:41am

Nilijua Gwajima na lusekelo lazima wataje dau kubwa

Comment by Jamal amor on September 4, 2013 at 8:49am
Mwili wa Askofu wao. Wamekuja kutangaza na kujionyesha nani zaidi mwenye nazo.. Na wengine wachungaji wa Makanisa. Sijui ya Moto. Kweli vichekesho. Hao ndio wa wananchi wanatakiwa kuwaoji pesa zimetka wapi
Comment by Jamal amor on September 4, 2013 at 8:44am
Ama kweli. Duniani kuna mambo. Tena ya kuchekesha. Hao wachungaji wa Kondoo. Wa makanisa. Walio kuja katka Msiba wa MAREHEM. Haoo hawakuja kuaga
Comment by mnasa mohd on September 3, 2013 at 8:19pm
hawa ndio wauza unga.
Comment by julius manning on September 3, 2013 at 4:02pm

nawapongeza

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

Forum

TETESI: BARAZA JIPYA LA MAWAZIRI HILI HAPA

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by TZ Dec 16. 1 Reply

Katika hali ambayo haikutarajiwa, rais Kikwete amefanya mabadiliko makubwa katika baraza lake la mawaziri. Mabadiliko hayo ambayo yatatangazwa kesho jioni yamewatupilia mbali watuhumiwa wa ufisadi sambamba na wazembe katika utendaji.  Waliotupwa…

Tags: SIASA

POLISI KUPAMBANA NA WANAHABARI, WAFUASI WA CHADEMA NANI ALAUMIWE?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by mark gibson 15 hours ago. 13 Replies

Jeshi la Polisi likiwa na silaha pamoja na mbwa, Septemba 18, mwaka huu limepambana na wafuasi wa Chadema na wanahabari waliofika katika Makao Makuu ya Jeshi la Polisi jijini Dar kufuatilia tukio la Mwenyekiti wa Chadema Taifa, Freeman Mbowe…

Tags: VURUGU

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by maleka sakeha yesterday. 30 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by mark gibson Nov 21. 88 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by mark gibson Nov 28. 46 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by mark gibson Nov 30. 84 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by mark gibson 14 hours ago. 13 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by mark gibson 15 hours ago. 38 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

TOP NEWS WEEK HII

Latest Activity

bujangan posted a status
1 minute ago
zanta posted a status
1 minute ago
andi posted a status
1 minute ago
bujangan posted a status
1 minute ago
John Hatchett posted a status
2 minutes ago
John Hatchett posted a status
2 minutes ago
Micaljorden posted a status
2 minutes ago
araf vai posted a status
3 minutes ago
Micaljorden posted a status
3 minutes ago
John Hatchett posted a status
3 minutes ago
John Hatchett posted a status
4 minutes ago
Micaljorden posted a status
4 minutes ago

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service

.fb-wrap { width:50%; margin: 0 auto; } .fb-like-box, .fb-like-box span, .fb-like-box span iframe[style] { width: 100% !important; }