Manka anashindwa kuitumia vyema bahati ya kipekee aliyoipata ya kuchaguliwa kuwa mshiriki mkuu wa filamu ya Sweet Pain baada ya kushinda usaili na kupata mkataba mnono wa dola za Kimarekani milioni mia moja kutoka kwenye Kampuni ya Centurion Films ya Hollywood, Marekani. Anabadilika kwa kila kitu baada ya kufika huko.

Hakumbuki tena maisha ya dhiki aliyokuwa akiishi kijijini Shokoni na anamsahau kabisa hata mpenzi wake waliyetoka naye mbali, Martin na kujikuta akiangukia mikononi mwa Mkurugenzi wa Kampuni ya Centurion, Jon Curtis.

Baada ya kufikia kiwango cha juu cha mafanikio, Manka anaporomoka kwa kasi baada ya kuingizwa kwenye dimbwi la matumizi ya madawa ya kulevya na Jon ambaye anamhadaa kwa penzi la kisaliti na kufanikiwa kumteka kiakili. Baada ya kutopea kwenye matumizi ya dawa za kulevya, Jon anamtapeli kila kitu.

 Baada ya kufanikisha azma yake, anaenda kumtelekeza Manka kwenye kituo cha mateja cha LDARE, Los Angeles akiwa mjamzito. Baada ya kumfikisha huko, Jon anakata mawasiliano kabisa na haendi tena kumjulia hali.

 Mabadiliko ya hali ya Manka yanakuwa gumzo Hollywood, Marekani na dunia nzima kwa ujumla. Vyombo vya habari vinambeza na kumuona kama limbukeni aliyevamia Hollywood kwa pupa. Magazeti yanaandika sana habari zake na kila mtu anamuona kama kituko.

Hatimaye baada ya miezi saba kupita, Manka anajifungua mtoto wa kike ‘njiti’ ambaye anawekwa kwenye chumba cha joto hospitalini ili amalizie sehemu ya ukuaji wake kwani alizaliwa kabla ya muda.

Upande wa pili, Martin anapata mafanikio makubwa na tayari amejiunga na Chuo Kikuu cha Muhimbili kusomea shahada ya utabibu. Kasi anayoingia nayo chuoni inamfanya kila mtu amzungumzie na kuwa kipenzi cha wahadhiri na wanafunzi wenzake, hususan wasichana ambao wanaonekana kuchanganywa naye kimapenzi.
Je, nini kitaendelea?
SONGA NAYO…

Manka alitaka kujaribu kuinuka lakini maumivu makali ya tumbo na sehemu ya chini ya kitovu yalimrudisha kitandani, manesi waliokuwa wamezunguka kitanda chake wakimpa huduma wakamueleza kuwa alikuwa amejifungua mtoto wa kike.

Naomba nimuone tafadhali,” aliongea Manka huku akiwa bado anatokwa na udenda mwingi mdomoni. Manesi wakamtazama kisha wakanong’onezana kitu kwa sauti ya chini ambayo mwenyewe hakusikia. Kitendo cha kutokwa na udenda mwingi mdomoni kiliwashangaza wengi.
“Whats wrong with her?” (Ana tatizo gani?)

“She is an addict from LDARE.” (Ni mraibu wa dawa za kulevya kutoka Kituo cha LDARE.)
“Can we show her baby? Im worry that she can harm it, addicted people do not think proper.” (Tunaweza kumuonesha mtoto wake? Nina mashaka anaweza kumdhuru, mateja huwa hawafikiri vizuri.)

“She can’t! We will be guiding her in each and everything,” (Hawezi, tutampa mwongozo wa kila kitu) aliongea mkunga mkuu wakati akijadiliana na wauguzi wenzake juu ya hali ya Manka.

Baada ya muda manesi wawili waliondoka na kuelekea kwenye chumba maalum ambacho watoto waliozaliwa kabla ya miezi tisa kukamilika huhifadhiwa. Dakika chache baadaye walirejea wakiwa wamembeba mtoto mchanga kwa umakini mkubwa.

“Mwanao huyu hapa,” aliongea yule nesi aliyekuwa amembeba mtoto, wakamsaidia kukaa kwa kuegamia kitanda kisha wakamuweka mtoto mikononi mwake.

“It is very cute, its name will be Theresia,” (Ni mzuri sana, jina lake ataitwa Theresia,” aliongea Manka huku uso wake uliokuwa umepoteza matumaini ukichanua kwa tabasamu pana.

Licha ya kuwa alikuwa kwenye maumivu makali, ujio wa mtoto yule ulimfariji kwa kiasi kikubwa. Aliendelea kumtazama mtoto usoni kwa makini huku akitabasamu. Alikuwa amefanana kwa kila kitu na Jon. Aliamua mwanaye aitwe Theresia kwa sababu ambazo alizijua mwenyewe.

Kadi ya mtoto ikaandikwa jina la Theresia Jon Curtis. Licha ya kuwa hakuwahi kumuona tena Jon tangu alipompeleka kwenye kituo cha mateja cha LDARE, Manka alikuwa na matumaini makubwa kuwa atarejea na akimkuta amejifungua mtoto mzuri, penzi lao litachanua upya. Madawa ya kulevya yalikuwa yameathiri ubongo wake kwa kiasi kikubwa hadi kushindwa kuukubali ukweli kuwa Jon alikuwa amemuacha kwenye mataa.

Baada ya kukaa naye kwa muda, manesi walimchukua mtoto na kumrejesha kwenye chumba maalum. Manka akabaki akitabasamu huku udenda ukizidi kumtoka kwa wingi mdomoni. Licha ya kuwa alikuwa akipewa tiba maalum ya kumfanya aondokane na matumizi ya dawa za kulevya, bado athari zake zilikuwa hazijaisha mwilini mwake.

Daktari wake aliyekuwa akimhudumia tangu mwanzo, Dk Reynold alipofika hospitalini pale kumjulia hali yake, alipewa taarifa na manesi kuwa mgonjwa wake alikuwa amepoteza damu nyingi wakati wa kujifungua hivyo alitakiwa kuongezewa nyingine lakini tatizo la matumizi ya madawa ya kulevya lilifanya kazi iwe ngumu.

“She is running a severe shortage of blood, she bleeds excessively during labor,”
(Anakabiliwa na tatizo kubwa la upungufu wa damu, alitokwa na damu nyingi wakati wa kujifungua) aliongea mkunga mkuu wakati akiwasilisha ripoti ya maendeleo kwa Dk. Reynold.

“Worse enough, transfusion is impossible to her, she may run blood incompatibility due to drug use,” (mbaya zaidi zoezi la kumuongezea damu haliwezekani, anaweza kupata tatizo la damu kutochangamana kutokana na matumizi ya dawa za kulevya.)
“What can we do then?” (Tutafanya nini sasa?)

“Let’s try to inject her with iron syrup to compensate the loss then she should undergo through special diet.”
(Tujaribu kumchoma sindano za madini chuma kufidia upungufu uliopo, kisha ataanzishiwa mlo maalum).

Baada ya mkunga mkuu na Dk Reynold kukubaliana, utekelezaji ulianza mara moja ambapo Manka alichomwa sindano za madini chuma kisha akaanzishiwa mlo maalum ambao sehemu kubwa ilikua ni mboga za majani na matunda.

Taratibu hali yake inaaza kuimarika, tatizo la upungufu wa damu likapatiwa ufumbuzi na mtoto wake akawa anaendelea kukua vizuri bila matatizo. Baada ya kukamilisha miezi tisa, mtoto wake alitolewa kwenye chumba maalum na kupelekwa wodini alikokuwa amelazwa Manka. Wakakaa pamoja kwa siku kadhaa kabla ya kuruhusiwa kurejea kwenye kituo cha mateja cha LDARE.

Sharti kubwa alilokuwa amepewa ni kutomnyonyesha mwanaye kwani kwa kufanya hivyo kungemaanisha kuingiza madawa ya kulevya kwenye mwili wa mtoto, jambo ambalo lilikuwa ni la hatari zaidi.

Kwa kipindi chote hicho, licha ya taarifa kutumwa mara kwa mara kwa Jon kuwa Manka amejifungua, bado hakwenda hata mara moja. Haja yake ilikuwa imetimia na hakuona sababu ya kuendelea kuwa na uhusiano naye wa aina yoyote.

Licha ya ufyele wa Manka, bado aliendelea kutumia tiba ya kumaliza tatizo la matumizi ya dawa za kulevya kwa kutumia unga maalum wa healing powder na kwa kadiri siku zilivyokuwa zinasonga mbele, alionesha mabadiliko makubwa. Taratibu tatizo la kushindwa kuyazuia mate na kusinzia ovyo likaanza kupungua, hali ambayo ilileta matumaini makubwa kwa Dk. Reynold na wataalamu wengine waliokuwa wakimhudumia.
***
Martin ambaye sasa alikuwa mwanafunzi wa Chuo Kikuu cha Afya cha Muhimbili (MUCHS) akisomea shahada ya utabibu, alizidi kukomalia masomo na hakutaka kitu chochote kimchanganye. Nyumbani nako alizidi kujitumana kuwa mtiifu kwa wazazi wake wa hiyari, wakili Akaro na mkewe ambao aliwaona kama watu muhimu waliochangia kwa kiasi kikubwa mafanikio yake

Baada ya kufanya vizuri katika mtihani wa kumaliza muhula (Semister) wa kwanza na jina lake kuanza kuwa maarufu miongoni mwa wahadhiri na wanachuo wenzake kutokana na alama za juu alizopata, Martin alianza kupata usumbufu kutoka kwa wasichana waliokua wakimtaka kimapenzi. Japokuwa haikuwa utamaduni wa wanawake wa Kitanzania kuwatamkia wanaume kuwa wanawapenda, Martin kila siku alikuwa akitamkiwa neno hilo.

“Kaka Martin naomba leo nikutoe lunch,” aliongea Munira Gramston au Munny kama alivyozoeleka chuoni pale, binti mrembo aliyekuwa na mchanganyiko mzuri wa mama Msambaa na baba Mhispania (chotara) aliyekuwa akisoma kitivo kimoja na Martin.
“Hamna shida Munny, ngoja nimalizie assignment tuliyopewa then tutakwenda,” alijibu Martin huku akiendelea kufanya shughuli zake. Munny alibaki kumtazama Martin huku akionesha wazi kuwa alikuwa na jambo alilotaka kumweleza.

Martin alishatambua kilichokuwa moyoni mwake, lakini kila alipokumbuka maumivu aliyosababishiwa na Manka, hakutaka kabisa kujihusisha na mapenzi. Baada ya kumaliza kazi zake, Martin na Munny waliongozana hadi kwenye canteen ya chuo ambapo waliagiza chakula na kuomba wafungiwe (takeaway).

Wakaenda kukaa kwenye moja kati ya bustani nzuri za maua zilizokuwa chuoni pale. Wakiwa wanakula, Munny aliamua kufunguka juu ya hisia alizokuwa nazo kwa Martin. Alimweleza kuwa ameshindwa kuvumilia na kuendelea kukaa na hisia moyoni.

“Ahsante kwa kunipenda, lakini nasikitika kukwambia sitakuwa tayari kwa hilo kwa sababu kilichonileta hapa ni masomo na si vinginevyo,” alijibu Martin kwa msisitizo huku akionesha kumaanisha kile alichokisema.

“Jamani Martin, hata mimi nimekuja kusoma na huwezi amini kuwa sijawahi kumpa mwanaume yeyote mwili wangu, ukinikubali wewe ndiyo utakuwa wa kwanza.” 
Licha ya maelezo yale aliyoyatoa Munny huku akimuangalia Martin kwa jicho la mahaba, hakukubaliana naye. Akashikilia msimamo wake, hali iliyomtoa machozi Munny.

“Ok, hata kama hunitaki basi naomba angalau unikiss tu roho yangu itulie,” aliongea Munny huku akijifuta machozi. Macho yao yakagongana, wakaangaliana kwa muda. Licha ya kujifanya ana msimamo mkali, uzuri wa Munny ulimfanya Martin afikirie mara mbili mbili.

Hakutaka kuchanganya mambo mawili kwa wakati mmoja lakini moto wa mapenzi ulionekana kutaka kuanza kumzidi.
“Kiss me please!” (nibusu tafadhali) aliongea Munny huku akisogeza uso wake kwa Martin.

Je, nini kitaendelea?  Fuatilia kwenye Gazeti la Risasi Jumatano.

Views: 556

Tags: hadithi11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

Comment by seamanmoo hussein on July 26, 2011 at 10:16pm
oya starehe hazishi babu na bibi wamezikuta na wameondoka wameziacha,tafuta elimu kwanza umsaidie mzazi wako na familia ya akina kyaro.starehe na masomo ni vitu viwili tofauti kama vile mbingu na ardhi.soma baba kaza buti nitakuajiri katika hospital yangu bro
Comment by Abdul Kilange on July 26, 2011 at 12:17pm
haya bwana martin zamu yako ya kutesa ndo hii, jidai bro!
Comment by JOSEPH G MALEKO on July 25, 2011 at 7:29pm
sawa sawa
Comment by Lightness Alex Kweka on July 25, 2011 at 11:53am
nimeamini sio kila cku maumivu bwana ona leo jamaa ana zali la kubusiwa hadi raha munirah kazana mama
Comment by Glady-Cathy on July 25, 2011 at 11:24am
mmmmmh
Comment by CHARLES HAMZA on July 25, 2011 at 1:43am
mambo yameiva,,,,,,,,,
Comment by Paul masonda on July 23, 2011 at 11:39pm
Mambo matamu hayo dah
Comment by Kadri Yahaya on July 23, 2011 at 8:46pm
Martin zali hilo

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

ADVERTISE HERE

Forum

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by reyna mwamsiku Aug 6. 18 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by anilahsan Jul 19. 79 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by navarrohart Jun 8. 37 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by anilahsan Jun 26. 72 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Aicar Salewa May 23. 5 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by anilahsan Jul 12. 21 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

KIPIGO CHA BAO 2-1 KWA MAN UTD, KOSA LA MWAMUZI?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by James Buyoya Dec 2, 2013. 10 Replies

JE, NI KWELI KWAMBA KIPIGO CHA BAO 2-1 ILICHOKIPATA MAN UTD KUTOKA KWA REAL MADRID USIKU WA KUAMKIA LEO LAWAMA ZOTE ZIMWENDEE MWAMUZI WA MCHEZO AU MAN UTD WAJILAUMU WENYEWE? TUPE MAONI YAKO!!!

Latest Activity

reko14789 posted a status
""
40 seconds ago
GLOBAL's 15 blog posts were featured
3 minutes ago
reko14789 posted a status
""
4 minutes ago
md Razib posted a status
8 minutes ago
GLOBAL posted blog posts
10 minutes ago
misu babu posted a status
11 minutes ago
Matilanga Lukingita commented on angela benson's photo
Thumbnail

Wema_Sepetu[1]

"Kwa shape hii ni sawa kabisa kama angekuwa mchumba wa mzee wa NGOLOLO na siyo hilo umba artificial…"
12 minutes ago
dtsi100 posted a status
"Broncos vs Cowboys Live NFL http://j.mp/1tD23Jz"
13 minutes ago
birdblue055 posted a status
14 minutes ago
birdblue055 posted a status
14 minutes ago
dtsi100 posted a status
17 minutes ago
birdblue055 posted a status
18 minutes ago

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service