SAKATA LA PICHA CHAFU, JIPU PWAA!

Na Mwandishi Wetu
Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto (MJJW) imeamua kupasua jipu, imeeleza kwa kinaga ubaga kuhusu sakata la picha za utupu na kutoa muongozo wa nini kifanyike kuhakikisha utamaduni wa Mtanzania unadumishwa.

Wizara hiyo, pia imejivua lawama kuhusu sakata hilo, baada ya kupigwa na ‘madongo’ kwa muda mrefu, ikishutumiwa kulikalia kimya wakati kizazi kinazidi kuharibika.

Mkuu wa Kitengo cha Habari, Elimu na Mawasiliano katika wizara hiyo, Erasto Ching’oro, aliiambia gazeti hili wiki iliyopita kuwa MJJW inatupiwa mzigo wa lawama kwenye ‘ishu’ ya picha za utupu kimakosa.
Alisema, wizara yake haina sheria madhubuti ambazo inaweza kuzitumia kushusha rungu kwa wahusika, badala yake wanachobaki kufanya wao ni kutunga sera na mkakati wa utekelezaji kwa kuwashirikisha wadau.
Ching’oro alisema kuwa Wizara ya Mambo ya Ndani, inaweza kuhusika moja kwa moja kwa sababu kupiga, kujipiga au kupigwa picha chafu kwa hiari ni kosa la jinai na mhusika anapaswa kuchukuliwa hatua kali.

Alieleza kuwa Wizara ya Habari, Utamaduni na Michezo, nayo ina nafasi yake kwenye sakata hili kwa sababu inatakiwa kufanya kazi ya kulinda utamaduni wa Mtanzania.
“Kupiga picha za utupu ni kosa la jinai, pia ni kinyume cha utamaduni wa Mtanzania, kwahiyo utaona ni kiasi gani wizara hizo zinahusika,” alisema Chong’oro.

Msemaji huyo wa MJJW, alisema hayo, baada ya gazeti ndugu na hili, Ijumaa Wikienda kuripoti habari yenye kichwa “Sakata la picha za utupu, Waziri wa JK abanwa” kwenye toleo lake la Jumatatu iliyopita.
Katika habari hiyo, Ijumaa Wikienda lilikariri maoni ya wadau ambao wengi wao waliituhumu MJJW kwa kushindwa kuonesha meno yake, hivyo kuwaacha mabinti ambao wengi wao ni wanafunzi, wakipotea.

“Tutaonesha meno yapi ikiwa hakuna sheria inayotupa nguvu? Wizara ina sheria moja tu nayo ni ya mwaka jana ambayo ni Sheria ya Mtoto 2009. Hapa tutasema kwamba kuanzia sasa, makosa yote ya ukatili dhidi ya mtoto tutayashughulikia ipasavyo,” alisema Chng’oro na kuongeza: “Si vibaya Watanzania kutoa maoni yao kuhusu mambo yanayohusu nchi, suala la picha za utupu ni zito kijamii, kwahiyo ni vizuri ijulikane kwamba sisi hatubebi mzigo wote.”

Picha za utupu ni ishu ambayo inachukua nafasi pana katika habari za kijamii, huku wanafunzi wa Sekondari na Vyuo, wakionekana ni wahusika wakuu wa mchezo huo.
Mnenguaji ‘bei mbaya’ Bongo, Aisha Mohamed Mbegu ‘Madinda’, aliyekuwa mwanafunzi wa Chuo Kikuu cha Mtakatifu Augustine (SAUT), Nsia Swai na wengineo wengi ni kati ya waathirika wa zahama la sakata hili.

Views: 12058

Tags: mchanganyiko11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

Comment by Nyasae Chieng on May 14, 2010 at 11:36pm
Wote mpigaji na pigwaji picha wanahitaji kumwona mtaalamu wa magonjwa ya akili
Comment by Nyasae Chieng on May 14, 2010 at 11:32pm
Nilitarajia vifungu vya sheria vitajwe kwa uwazi ili kujua kama kweli mtu anaweza kuadhibiwa kwa ama kupiga,kupigwa,kupigana au kupigiwa picha za utupu na kuzitumia/kuzisambaza. Hii porojo haina uzito wowote!
Comment by Papaa on May 13, 2010 at 2:41pm
Duuu, aibu kweli kwa Taifa!!
Comment by mcmillan andrew laiza on May 13, 2010 at 12:54pm
na hao wanawake hawana akili,kwa sababu mwanamke anaye jieshimu hawezi kufanya upumbavu kama huo.mtu wa kwaza kulaumiwa ni muhusika anaye kubali kupiga picha hizo.na kwa upeo wangu mdogo sidhani kama kuna mtu anaweza kumpiga picha za aibu kiasi hicho bila makubaliano.kina dada jiheshimuni acheni mambo ya haibu,
Comment by Journey on May 13, 2010 at 11:59am
WATETEZI WA HAKI ZA BINADAMU MKO WAPI HEBU TUPENI MUONGOZO KUHUSU HILI,JE SERIKARI INA MAMLAKA YA KUMZUIA MTU ASIPIGE PICHA ZA UTUPU?? NA IKIFANYA HIVYO HAIFUNJI HAKI ZA BINADAM?? NINGEFURAHI KAMA NINGEPETA UFAFANUZ KUHUSU HILI
Comment by Pape on May 12, 2010 at 6:48pm
Oh aibu!
Comment by seiph juma luvena on May 12, 2010 at 5:11pm
ni upumbavu na kujidhalilisha kwa kiwango cha juu kiasi kwamba huna akili, hujithamini na umekata tamaa na maisha hadi kufikia hatua hiyo kupiga picha za uchi!!!!!!!! NONSENSE
Comment by mojaone on May 12, 2010 at 4:25pm
Roho mbaya ya nini wacheni tufaidi kuona picha za utupu kutoka nyumbani badala ya kukalia za Ulaya tu.
Comment by biliamson on May 12, 2010 at 3:58pm
Wandugu mimi nafikiri hayo tunayoyaona hatutaweza kuyakwepa hasa ukizingatia hali ya maisha ni ngumu. Nchini kwetu hapa hasa Dsm kuna akina dada, ule mlo wa siku moja tu unampa shida , akina dada hao hao wamezalishwa na kutekekezwa na wanume zao, wengine mimba zisizotarajiwa na bado yupo kwa wazazi wake,wengine wanaletwa mjini kama mahouse girls lakini vishawishi vinawafanya waingie mitaani kwenye mabar, na kundi jingine ni lile la wasomi, wasichana walio maliza vyuo lakini kupata kazi ni issue, wengine walioko vyuoni wanashawishika na maisha ya anasa na yale wanayo yaona ktk mitandao. Je wandugu mnategemea hawa akina dada kama akipewa shs 10,000/= apigwe picha za utupu atakataa ? wakati hana njia nyingine ya kupata pesa na mtoto anahitaji maziwa na yeye anahitaji kula na kvaa na kujiremba. Haya hatutaweza kuyakwepa hasa ukizingatia ongezeko la watu mijini linazidi kukuwa na nchi yetu ni maskini.
Comment by sparksheha on May 12, 2010 at 3:46pm
hata nyinyi wenye magazeti mnalishabikia hili suala na sio kulipigavita ili muuze magazeti zaidi, kwani mmegundua vijana wengi wanazipenda habari za aina hiyo.

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

ADVERTISE HERE

Forum

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by kathy paramores on Wednesday. 19 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by anilahsan Jul 19. 79 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by navarrohart Jun 8. 37 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by anilahsan Jun 26. 72 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Aicar Salewa May 23. 5 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by anilahsan Jul 12. 21 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

KIPIGO CHA BAO 2-1 KWA MAN UTD, KOSA LA MWAMUZI?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by James Buyoya Dec 2, 2013. 10 Replies

JE, NI KWELI KWAMBA KIPIGO CHA BAO 2-1 ILICHOKIPATA MAN UTD KUTOKA KWA REAL MADRID USIKU WA KUAMKIA LEO LAWAMA ZOTE ZIMWENDEE MWAMUZI WA MCHEZO AU MAN UTD WAJILAUMU WENYEWE? TUPE MAONI YAKO!!!

Latest Activity

rimjim posted a status
6 minutes ago
GLOBAL's 5 blog posts were featured
6 minutes ago
Cynde Garzon posted a status
7 minutes ago
GLOBAL posted blog posts
7 minutes ago
MIM ZIM posted a status
10 minutes ago
Aman Ruben left a comment for Dinaazad Didan
"Mambo"
15 minutes ago
Cherry Toinkzy posted a status
15 minutes ago
Cherry Toinkzy posted a status
16 minutes ago
Cherry Toinkzy posted a status
16 minutes ago
Cherry Toinkzy posted a status
16 minutes ago
Cynde Garzon posted a status
17 minutes ago
james kamerun posted a status
""
18 minutes ago

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service