MAADHIMISHO YA MIAKA 18 YA KITUO CHA SHERIA NA HAKI ZA BINADAMU YAFANYIKA DAR

Dr. Ringo Tenga ambaye ni mmoja wa waasisi wa Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC), akielezea historia ya kituo hicho. (wa kwanza kulia) ni Sengodo Mvungi ambaye pia ni muasisi wa kituo hicho.
Kwaya iitwayo Mwalusanya inayoundwa na wafanyakazi wa kituo hicho, ikitumbuiza wakati wa maadhimisho hayo.

Wanafunzi walihodhuria sherehe hizo wakimsikiliza kwa makini, Dr.Ringo.

Baadhi ya wadau wa kituo hicho wakisikiliza kwa makini historia ya kituo hicho.

Mkurugenzi wa kituo hicho, Dr. Hellen Kijo-Bisimba akilishwa keki na Bumi Mwalusanya. (Nyuma kushoto ni Dr. Sengodo Mvungi na Dr. Ringo Tenga ambao ni miongoni mwa waasisi wa kituo hicho.
Dr. Sengodo Mvungi akilishwa keki na Bumi Mwalusanya kuashiria uzinduzi wa sherehe hizo. (Wa kwanza kushoto ni Mhe. Rozy Kamili Mbunge wa Viti Maalumu Chadema), Mhe, Kamili ni mmoja wa wajumbe wa Bodi ya (LHRC) wa muda mrefu.


Maadhimisho ya miaka 18 ya Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC) yalifanyika juzi Septemba 26, jijini Dar es Salaam na kuhudhuriwa na waasisi wa kituo hicho, wanachama, wanafunzi wa baadhi ya shule za Sekondari na msingi, viongozi wa dini na serikali na wadau wengine.
Wakati wa maadhimisho hayo yaliyofanyika Makao Makuu ya LHRC,  Kijitonyama, mmoja wa waasisi wake, Dr. Ringo Tenga alielezea historia ya kituo hicho kilichoanzishwa 1995 ambapo lengo lake ni kupambana na matukio ya uvunjivu wa haki za binadamu.
Mkurugenzi wa kituo hicho, Dr. Hellen Kijo-Bisimba akizungumza wakati wa maadhimisho hayo alisema licha ya  kukumbana na changamoto nyingi, kituo chao kimepata mafanikio mengi.
Aliyetaja baadhi ya mafanikio hayo kuwa ni kuweza kuwatetea watu ambao kwa namna moja au nyingine hawakutendewa haki.
Mmoja wa watu aliyekuwa wa kwanza kutetewa na kituo hicho alikuwa marehemu Adam Mwaibabile aliyekuwa Mwandishi wa Habari wa Gazeti la Nipashe na Radio One mkoani Ruvuma.
Alisema baada ya mwandishi huyo kufungwa kwa uonevu, walikwenda Ruvuma ambapo walimpigania na kufanikiwa kumtoa katika kifungo alichohukumiwa na matukio mengine.
Kuhusu changamoto wanazokutananazo alisema ni kunyimwa vibali vya kufanya kazi na baadhi ya watendaji wa serikali wanapokwenda mikoani, kuitwa wanasiasa wa Chadema, chama cha kidini nk.
Zifuatazo ni baadhi ya picha za matukio yaliyojiri wakati wa maadhimisho hayo.

(HABARI,PICHA NA KULWA MWAIBALE WA GPL).



 
 

Views: 860

Tags: BINADAMU, HAKI, ZA

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

ADVERTISE HERE

Forum

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by Kasharu Martin 23 hours ago. 2 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Egbert Chogo Feb 10. 5 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by Kasharu Martin 22 hours ago. 7 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by Mohammed Nasser Abdullah Mar 19. 6 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Joyce Moses Oct 1, 2013. 4 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa Jun 20, 2013. 0 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

KIPIGO CHA BAO 2-1 KWA MAN UTD, KOSA LA MWAMUZI?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by James Buyoya Dec 2, 2013. 10 Replies

JE, NI KWELI KWAMBA KIPIGO CHA BAO 2-1 ILICHOKIPATA MAN UTD KUTOKA KWA REAL MADRID USIKU WA KUAMKIA LEO LAWAMA ZOTE ZIMWENDEE MWAMUZI WA MCHEZO AU MAN UTD WAJILAUMU WENYEWE? TUPE MAONI YAKO!!!

Latest Activity

John Hatchett posted a status
59 seconds ago
John Hatchett posted a status
1 minute ago
John Hatchett posted a status
1 minute ago
lumi mwandelile commented on GLOBAL's blog post MAALIM GURUMO AZIKWA KIJIJINI KWAO MASAKI, KISARAWE LEO
"INNALILLAHI WAINNA ILAYHI RAJIUN"
1 minute ago
lumi mwandelile commented on GLOBAL's blog post RAY: SINA MPANGO WA KUMUOA CHUCHU
"HAWA WASANII WANAISHI KISANII ZAIDI"
1 minute ago
Samwel Lusana commented on GLOBAL's blog post RAY: SINA MPANGO WA KUMUOA CHUCHU
"Hawa wote ni kuku wa kienyeji tu"
1 minute ago
Jodat King commented on GLOBAL's blog post MUME WA MTU AFA AKIWA NA MKE WA MTU
"Msimuhukumu Marehemu kabla ya kuujua ukweli, Asubiriwe huyo mke ndiye ajuaye yaliyotokea, Na wewe…"
1 minute ago
lumi mwandelile commented on GLOBAL's blog post DAR SI SALAMA
"HATARIII"
1 minute ago
Faridi Mohamed commented on GLOBAL's blog post WOSIA WA GURUMO WAZUA UTATA
"Huo mnaogombania ni kama mgomba wa mdizi na maiti heshima yake ni kuzikwa siku atapokufa ikiwa…"
1 minute ago
FURAHA TAUSI commented on GLOBAL's blog post MAALIM GURUMO AZIKWA KIJIJINI KWAO MASAKI, KISARAWE LEO
"R.I.P"
1 minute ago
Mathilda Kayagambe commented on GLOBAL's blog post RAY: SINA MPANGO WA KUMUOA CHUCHU
"Ukizubaa Chuchu utachezewa hadi uzeeke. "
1 minute ago
Harieth George commented on GLOBAL's blog post RAYMOND & STEPHANIE (Raymond na Stephanie) - 176
"AMINA mwisho mzuri na tumejifunza kitu hapa.Ahsante sana kaka E.J. SHIGONGO GOD BE WITH YOU FOREVER"
1 minute ago

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service