Kupenda sawa lakini usiwe mtumwa wa mapenzi

KWA mara nyingine tumekutana kwenye kona yetu ya mahaba ili kujuzana machache kuhusiana na maisha yetu ya kila siku ambayo yametawaliwa na mapenzi.
Kutokana na uwezo wa Mungu nina imani wote mu wazima wa afya njema, yangu hali namshukuru Mungu. Leo nataka nizungumzie kuhusu kupenda kulikopitiliza na hatimaye kuwa utumwa katika mapenzi.

Kila kiumbe kina utashi wa kupenda kwa vile upendo ndiyo tuliohimizwa wanadamu, lakini ukizidi unakuwa ugonjwa ambao huenda usipate dawa na kuendelea kuumia. Hii inakuja baada ya kupata swali kutoka kwa dada yangu mmoja ambaye alitokea kumpenda kaka mmoja kufikia kushindwa hata kuzungumza pale anapomuona.

Amejikuta amekosa kujiamini vkujieleza kwa yule kaka na kuona hawezi kuzungumza chochote kitakachoeleweka kwa vile amepoteza kujiamini kutokana na kumpenda kupita kiasi. Ni kweli kupenda bila kujielewa sawa na wendawazimu hata unapokuwa ndani ya penzi hilo lililokutia wendawazimu unapoteza kujiamini kwa kuogopa kulipoteza penzi ulilolitafuta kwa muda mrefu.

Nimekuwa nikielezea kujiamini kwa mwanadamu mbele ya mapenzi na kutojishusha thamani hata kama umempenda mtu kupindukia. Kupenda ni haki yako ya msingi lakini usiwe mtumwa wa mapenzi kwa kushindwa kujitambua wewe ni nani na kwa nini upo pale.

Kupenda sawa, lakini ukizidisha inakuwa sumu inayokutafuna taratibu kwa vile huna maamuzi yoyote ya moyo wako kuogopa kumuuzi umpendaye. Hii si kwa wanawake pekee, bali kwa watu wote. Wapo wanaofanyiwa vituko vya makusudi na wapenzi wao kwa vile tu wanatambua wanapendwa na kukaa kimya kiasi cha kuwashangaza watu.

Kwa vile hujiamini na mapenzi ndiyo yaliyochukua nafasi kubwa kwako na kuziba mishipa ya ufahamu na kuamini hakuna mpenzi mzuri kama uliyenae na kuona kumpata kwako ni bahati. Unakuwa huna maamuzi juu yako kila utakaloambiwa kwako sawa liwe zuri au baya.

Hapa kidogo napenda mnisikilize kwa makini kila kiumbe kina haki ya kupenda, lakini lazima ujue unayempenda kweli ana mapenzi ya dhati kwako. Kwa vile unampenda anajitoa kwake kama kafara ya mapenzi na kuwa radhi kufanyiwa chochote lakini usiachwe.

Tumeshuhudia wanawake kwa wanaume wakiteseka ndani ya mapenzi yao kwa penzi la upande mmoja, unalazimisha mapenzi kwa vile tu unampenda na kuona hakuna kiumbe chochote mbele yako. Acha kuwa kipofu wa mapenzi, siku zote mbegu ya upendo huota katika moyo wenye rutuba ya upendo.

Usihadaike na rangi tamu ya chai sukari, matendo mema ndiyo yanayojenga upendo ndani ya nyumba. Usiitupe ovyo mbegu yako kwa vile tu umetokea kumpenda kila ukimuona unachanganyikiwa. Je, unajua historia yake? Ana mapenzi ya kweli kwako?

Jiepushe kuutoa mwili wako ovyo kwa vile umependa tu, bila kujua kama mwenzako naye anakupenda. Hata unayempenda ukimpata basi usikubali kuwa mtumwa wa mapenzi, kwa penzi kukuongoza wewe na si wewe kuliongoza penzi.

Siku zote wewe ndiye uliongoze penzi kufikia kutoa maamuzi pale litakapokwenda kinyume. Hii itakufanya uonekane mwenye msimamo na siyo mtu wa kuburuzwa.
Kwa hayo machache tukutane wiki ijayo.

Na Ally Mbetu
Simu: +225 713 646500 E-mail:ambedkt@yahoo.com

Views: 684

Tags: mahaba11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

ADVERTISE HERE

Forum

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by anilahsan Jun 27. 16 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by anilahsan on Saturday. 79 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by navarrohart Jun 8. 37 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by anilahsan Jun 26. 72 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Aicar Salewa May 23. 5 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by anilahsan Jul 12. 21 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

KIPIGO CHA BAO 2-1 KWA MAN UTD, KOSA LA MWAMUZI?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by James Buyoya Dec 2, 2013. 10 Replies

JE, NI KWELI KWAMBA KIPIGO CHA BAO 2-1 ILICHOKIPATA MAN UTD KUTOKA KWA REAL MADRID USIKU WA KUAMKIA LEO LAWAMA ZOTE ZIMWENDEE MWAMUZI WA MCHEZO AU MAN UTD WAJILAUMU WENYEWE? TUPE MAONI YAKO!!!

Latest Activity

John Hatchett posted a status
2 minutes ago
John Hatchett posted a status
2 minutes ago
hangwa majaliwa commented on GLOBAL's blog post AMCHOMA MUMEWE KISA WIVU WA MAPENZI
"Mambo ya wake wawili yamepitwa na wakati,mke ni mmoja tu,hii yote ni tamaa tu na kuendekeza ngono…"
2 minutes ago
Ben commented on GLOBAL's blog post True Memories Of My Life [Kumbukumbu za Kweli za Maisha Ya Shigongo] - 88
"Katika Maisha kuna milima na mabonde, hivyo tunashauriwa kutokata tamaa..... Pole kaka!!"
2 minutes ago
John Hatchett posted a status
3 minutes ago
John Hatchett posted a status
3 minutes ago
jacky posted a status
""
4 minutes ago
Shailene Woodley posted a status
4 minutes ago
Anna Andrew Mwakasita commented on GLOBAL's blog post MAJANGILI WANASWA
"eeeh"
4 minutes ago
Wansebse solo commented on GLOBAL's blog post WANASWA NA MABOMU 7, RISASI 6, BARUTI JIJINI ARUSHA
"Hagwa majaliwa UGAID NI UFARA hamna sababu watu wanafanya km UFARA"
4 minutes ago
Anna Andrew Mwakasita commented on GLOBAL's blog post AMCHOMA MUMEWE KISA WIVU WA MAPENZI
"hata kama mtu amekosa ndo umwagie maji ya moto!!loh hiyo ni roho mbaya"
4 minutes ago
Anna Andrew Mwakasita commented on GLOBAL's blog post ALEX MASSAWE AWATOROKA POLISI, ALA KONA DUBAI
"mmh"
4 minutes ago

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service