‘Kumshika’ mpenzi wako siyo mpaka umpe mapenzi kinyume na maumbile!

NAMSHUKURU Mwenyezi Mungu kwa kunijaalia uhai kiasi cha kuweza kuiona siku hii ya leo nikiwa salama salmin. Nimshukuru pia kwa kunipa uwezo wa kuandika haya ninayowaandikia kila wiki kupitia safu hii nikiamini ni yenye manufaa katika maisha yenu ya kimapenzi.

Mpenzi msomaji wangu, leo nataka kuzungumzia mada ambayo inawagusa wote walio katika ulingo wa mapenzi, wawe wamo ndani ya ndoa au wapenzi wa kawaida. Nazungumzia mapenzi kinyume na maumbile, tabia ambayo nahisi nikinyamaza bila kuzungumza chochote haitakuwa sahihi.
Hivi karibuni nilikatiza maeneo ya Tandale kwa Mtogole, nikakutana na vurugu kati ya mwanaume na mwanamke. Katika kufuatilia nikabaini yule mwanamke alimfumania mumewe. Kilichoniumiza pale si kile kitendo cha mwanaume kutoka nje ya ndoa yake bali ilikuwa maneno aliyokuwa akitoa yule mke wa mtu.
“Mwanaume gani usiyeridhika na mapenzi ninayokupa…? Nimefikia hatua ya kukupa hata mapenzi kinyume na maumbile ili usitoke nje lakini bado, hivi ni kipi ulichokikosa kwangu?” alisika akipayuka mwanamke huyo.
Maneno aliyokuwa akiyatoa yule mwanamke yalinichoma sana. Nikabaini siri moja ambayo nahisi ipo kwa wanawake wengi walio kwenye ndoa na hata wale walio kwenye uhusiano wa kawaida kwamba, wanafikia hatua ya kutoa aina hiyo ya penzi eti ili wapenzi wao wasiwasaliti. Jamani hii inaingia akilini kweli?
Unafikia hatua ya kuhatarisha maisha yako kisa unataka kukamilisha ile sentesi ya kwamba unampa mumeo kila anachokitaka? Huo ni ulimbukeni na kama wapo wanaoendelea kufanya hivyo, wanajitafutia matatizo yatakayowafanya waje kujuta baadaye.
Ni kweli washauri wa masuala ya mapenzi wanaeleza kuwa, ili uweze kumshika vilivyo mpenzi wako unatakiwa kuhakikisha unampatiliza katika kila anachokitaka lakini hawakuzungumzia ishu ya wewe kukubali mapenzi kinyume na maumbile. Hawakurusu hilo kwa kuwa wanajua madhara ya kufanya hivyo. Sasa iweje leo ukubali kufanya dhambi hiyo eti kwa kuwa mpenzi wako kataka na unampenda?
Katika ulimwengu wa sasa wapo wanaume wa ajabu sana. Hawa ni wale ambao si wastaarabu. Wao hawaangalii madhara yanayoweza kuwapata wenzao bali wanaangalia kujifurahisha wao tu. Mbaya zaidi baadhi ya wanawake nao wamekuwa mbumbumbu.
Eti kwa kuogopa kuachwa au kusalitiwa wanasema bora wafanye hivyo. Jamani, ifike wakati tufikirie kila tunalolifanya katika maisha yetu ya kila siku. Zipo mbinu nyingi za kumridhisha mpenzi wako na wala asifikirie kukuacha wala kukusaliti bila hata kumkubalia afanye hivyo.
Pia unatakiwa kufahamu kwamba, unaweza kumpa mpenzi/mume wako mapenzi hayo lakini bado akakusaliti tu. Sasa kwa nini ujidhalilishe?

Ni kamchezo ka’ nyumba ndogo
Ukijaribu kuchunguza utabaini kuwa wanaoongoza kwa mchezo huo mchafu ni wale wezi wa mapenzi ambao hufahamika kwa jina la nyumba ndogo.
Hawa eti wanatumia mbinu hiyo kuwashika waume za watu. Kimsingi hii ni aibu na wanaokubali kufanyiwa hivyo wanajidhalilisha na hawawezi kudumu na wanaume wao.

Usithubutu kabisa
Mapenzi kinyume na maumbile licha ya kwamba yamekatazwa hata na vitabu vitakatifu, madhara yake kiafya pia ni makubwa. Wapo wengi ambao sasa wanajuta kwa kufanya mchezo huo kutokana na kupata matatizo wakati wa kujifungua lakini pia wengi wao imekuwa ni rahisi kuambukizwa magonjwa mbalimbali ya zinaa ukiwemo Ukimwi.

Ni laana
Wanaofanya hivyo wamelaaniwa na wanaweza kushangaa uhusiano wao unakumbwa na matatizo kisha kusambaratika kwani Mungu hawezi kuubariki  ule unaokwenda kinyume na maagizo yake.
Ni suala tu la kukaa na kujiuliza, wewe mwanamke unapata raha gani kufanya mapenzi kwa njia ambayo haijaruhusiwa? Wakati mwingine nashindwa hata kuwaelewa hawa wanaofikia hatua ya kujisifia kuwa eti wanawaachia waume zao ‘wajisevie’ wanachotaka kwa kuwa wanawapenda.
Hivi watakuwa na akili timamu? Kumpenda mtu ndiyo uwe tayari kuhatarisha maisha yako kiasi hicho? Tena kwa taarifa yako wale wanaowakubalia wapenzi wao mapenzi kunyume na maumbile wanaonekana wajinga na wanadharaulika. Hakuna mwanaume anayeweza kumheshimu mwanamke anayeweza kuuweka rehani mwili wake kwa njia hiyo.
Nimalizie makala haya kwa kusema kuwa, kanuni ya kwamba unatakiwa kuhakikisha unampatia mpenzi wako kile anachokipenda inabaki palepale lakini umkubalie katika yake yasiyo na madhara kwako. Yale ambayo unaona yatakuletea matatizo, mkatalie kwa kumpa sababu za msingi. Kama ni muelewa atakuelewa, asipokuelewa kuwa tayari akuache lakini usihatarishe maisha yako.

Views: 2062

Tags: mahaba11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

Comment by bongo on March 15, 2012 at 7:52pm

Huo ni udhaifu tu ambao mtu unakua hujiamini na maisha yako.Lakini kwa yeyote mwenye kujiamini basi hawezi kukubali kufanya dhambi kwa kumridhisha mwanaume.Na mwanaume akikuona kama ni dhaifu wa moyo basi lazima akujaribu kwasababu anakuwa na jeuri yakuwa mwanamke anampenda sana na atapata chochote kile atakacho.Lakini akijua upo makini hatothubutu kukudhalilisha hata siku moja.Na hasa pale utakapomuonyesha kwamba "siku nikigundua umenisaliti nakupiga na chini kwani mwanaume ni wewe tu hapa duniani mbona wengi wananitamani wapo waliotangulia na hutokuwa wamwisho ikibidi"Acheni kujidhalilisha dada zangu hebu rudini kwa mungu huu sio wakati wa kumridhisha mtu huu ni wakati wa yarabbi nafsi.

Comment by Mohamed Idd on March 15, 2012 at 5:56pm
Hiyo ni laana na wote wanaofanya mapenzi wamelaaniwa duniani na mbinguni.
Comment by AJMAL MAHIR on March 15, 2012 at 12:46pm

sisi waislam mume wa ndoa akitamka kutaka kinyume na maumbile ni talaka yako tayari hivo ukiendelea kukaa nae unakua munazini

Comment by bianca kingu on March 15, 2012 at 11:12am

mapenzi kinyume na maumbile hata shetani mwenyewe hataki kushuhudia watu wanapofanya hivyo.

Comment by julius manning on March 15, 2012 at 9:55am

he, kumbe ndivyo wanavyofanya !!!!!

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

ADVERTISE HERE

Forum

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by Kasharu Martin Apr 15. 2 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by willson jon 21 hours ago. 23 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by Kasharu Martin Apr 15. 7 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by Mohammed Nasser Abdullah Mar 19. 6 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Joyce Moses Oct 1, 2013. 4 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa Jun 20, 2013. 0 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

KIPIGO CHA BAO 2-1 KWA MAN UTD, KOSA LA MWAMUZI?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by James Buyoya Dec 2, 2013. 10 Replies

JE, NI KWELI KWAMBA KIPIGO CHA BAO 2-1 ILICHOKIPATA MAN UTD KUTOKA KWA REAL MADRID USIKU WA KUAMKIA LEO LAWAMA ZOTE ZIMWENDEE MWAMUZI WA MCHEZO AU MAN UTD WAJILAUMU WENYEWE? TUPE MAONI YAKO!!!

Latest Activity

loranjlopa posted a status
7 minutes ago
lejetwerkengwa23 posted a status
""
7 minutes ago
Huncelle Lovely posted a status
12 minutes ago
richardngeze commented on GLOBAL's blog post KAMANDA, ASKARI WAKE LAIVU
"Walikua wakibanjuka kiafande-afande."
13 minutes ago
richardngeze commented on GLOBAL's blog post MUME WA MTU AFA AKIWA NA MKE WA MTU
"Adhabu nyingine zimo ndani ya kitendo, hazisubiri hata kidogo."
13 minutes ago
richardngeze commented on GLOBAL's blog post NABII: HUYU SI YESU
"Kwenda zako huko na unabii fake wako, kwani hata ww hukuwahi kuiona sura ya Yesu, unataka kuzuga…"
13 minutes ago
Lilian Chengela commented on GLOBAL's blog post MPENZI WAKO ANAWASILIANA NA ‘EX’ WAKE? FANYA HAYA
"X s are devils esp wanawake wanajua kungangania kama luba. Hata akiabishwa vipi yupo tu! Mhhhhhh"
14 minutes ago
richardngeze commented on GLOBAL's blog post BINTI MIAKA 16 ATOA SIRI ZA FREEMASON
"Hana lolote na hiyo itakua ni malaria tu mepanda kwa kichwa."
14 minutes ago
william phillipo commented on GLOBAL's blog post JACK PATRICK AANGUA KILIO KORTINI
"Nawaunga mkono ndugu zake kwa kumkatia mawasiliano,hana faida yoyote kwa jamii kwani anatuharibia…"
15 minutes ago
kojozi commented on GLOBAL's blog post JACK PATRICK AANGUA KILIO KORTINI
"Hizo zote amekunya ?"
15 minutes ago
shabani abdallah nguluko commented on GLOBAL's blog post KAMA SIJAKOMA SITAKOMA TENA -6
"mwanangu hiyo ukonga lazima 2"
15 minutes ago
richardngeze commented on GLOBAL's blog post UNENE NI SHIDA! UNAONEKANA KUWA TISHIO KULIKO NJAA
"Kitambi kitambi nilikua nakitamani lakini sasa naona kitambi noma."
15 minutes ago

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service