KHADIJA KOPA: SHAROBARO NI TUSI KUBWA

Na Shakoor Jongo
MalkIA wa Mipasho Bongo, Khadija Omary Kopa, ameibuka na kusema kuwa, neno sharobaro ambalo limeenea mitaani ni tusi kubwa lenye maana ya mwanaume aliyelegea anayefanyiwa kila kitu.

Mwanamipasho huyo alifunguka hivi karibuni jijini Dar es Salaam kuwa, anashangazwa na vijana wa kiume wanaojiita masharobaro huku wakiwa hawajui maana na asili ya neno hilo.

“Siku hizi eti kijana wa kiume anajigamba kuwa yeye ni sharobaro huku akiwa hajui maana halisi ya neno hilo. Ukimuuliza maana yake atakwambia ni mtu mtanashati anayejua kupangilia ‘pamba’.

“Ukweli ni kwamba, neno hilo linatumika Uarabuni kwa mwanaume ambaye hajishughulishi na kazi yoyote,  badala yake huzurura kutwa na watoto wa kike akisubiri afanyiwe kila kitu na dada au mama yake.

“Hata sauti yake akiongea utamuonea huruma jinsi alivyolegea,” alisema malkia huyo na kuwataka vijana kuacha kujiita jina hilo.

Hivi karibuni kumeibuka rundo la wanaume, hasa vijana kujiita masharobaro huku wakishindwa kujua maana halisi ya jina hilo.

Safu hii inafanya jitihada ya kujua ni kweli jina hilo lina maana aliyosema Hadija Kopa? Fuatilia matoleo yajayo.


Views: 4334

Tags: amani11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

Comment by Bob Fern on June 19, 2011 at 1:17pm
mhl
Comment by Akram on April 14, 2011 at 9:23pm

Duh noma masharabaro umeumbuka kujita majina hamjui maana yake.

Comment by Ashagrace on April 13, 2011 at 8:59am
haa haaa A town inakuwa vp! "SHARUBARU"
Comment by dinah kimz on April 13, 2011 at 8:39am
bora 2 uwaambie hao wa2 waache kujiiita hayo majina koz wanaona cfa kwly kumbe wanaji2kana wenyewe !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! xx je cku 2kiwaita maana ya jina halic watakacrika au????
Comment by Khalid Japhary GOMEKA on April 11, 2011 at 12:12pm

Tatizo vijana siku hizi hawataki kutafuta elimu kwanza wanaona kuwa msanii ndio kila kitu matokeo yake wanakuwa wapo nyuma kiufahamu wa mambo...ona sasa mngekuwa weledi wa mambo msingejiita masharobaro...aibu yenu.

Comment by Focus Kunambi on April 10, 2011 at 4:25pm
BIG UP BI MKUBWA KUWAFUMBUA WATU MACHO. KISERENGETI BOY CHAKO KINAENDELEAJE BI MKUBWA?????
Comment by Gerald Mlyomi on April 10, 2011 at 12:46pm

laha tupu kumbe wanao jiita masharobaro ni mazoba yacyo jua mbele wala nyuma ya maisha yao

Comment by William Jotham on April 10, 2011 at 10:15am
Tatizo la kukopi vitu vya wengine!!!ndo maana unakuta vijana wengi wana vaa suruali makalio nje.Hawajui maana yake.Huko kwa wenzetu ukivaa hivyo unakuwa unajitangaza kuwa wewe unaingiliwa kinyume na maumbile!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Comment by Anselm on April 8, 2011 at 9:22am
Masharo u'haro!
Comment by Ney Reno on April 8, 2011 at 9:00am
SHOLOBALO

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

ADVERTISE HERE

Forum

POLISI KUPAMBANA NA WANAHABARI, WAFUASI WA CHADEMA NANI ALAUMIWE?

Started by GLOBAL in Siasa Sep 19. 0 Replies

Jeshi la Polisi likiwa na silaha pamoja na mbwa, Septemba 18, mwaka huu limepambana na wafuasi wa Chadema na wanahabari waliofika katika Makao Makuu ya Jeshi la Polisi jijini Dar kufuatilia tukio la Mwenyekiti wa Chadema Taifa, Freeman Mbowe…

Tags: VURUGU

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by ıznƃunɥɔW yesterday. 23 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by maleka sakeha Sep 14. 80 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by navarrohart Jun 8. 37 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by anilahsan Jun 26. 72 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Aicar Salewa May 23. 5 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by anilahsan Jul 12. 21 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

TOP NEWS WEEK HII

Latest Activity

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service