GEA HABIB: Siko tayari kuishi uke wenza, bora niachwe


Gea Habibu alizaliwa 1981 katika Hospitali ya Ocean Road jijini Dar es Salaam na kuanza shule ya msingi 1989 katika Shule ya Kurasini Temeke jijini Dar es Salaam na kuhitimu mwaka 1995 ambapo alifanikiwa kujiunga Kidato cha Kwanza kwenye Shule ya Sekondari Jitegemee hadi alipohitimu Kidato cha Sita 1999 kisha kujiunga na Chuo cha Uandishi wa Habari cha Times kilichopo Ilala jijini Dar, kwa muda wa mwaka mmoja.

Hayo ni kwa uchache tu, zaidi ungana nami uweze kujua yale ambayo huenda ulikuwa huyajui kuhusu mwanadada huyu.
TQ:Kwanini uliamua kuwa mtangazaji na si kazi nyingine? Je,kuna aliyekushawishi?

GEA:Hakuna mtu aliyenishawishi kuwa mtangazaji ila mimi mwenyewe nilikuwa napenda sana kusaidia jamii kutokana na hilo njia pekee niliamua kusomea fani hii.
TQ:Ni matatizo gani ambayo umekuwa ukikumbana nayo kupitia fani yako?

GEA:Aah! Kusema kweli kutokana na ugumu wa kazi ya uandishi wa habari matatizo nakutanayo mengi tu ingawa mara nyingi nayachukulia kama changamoto za kazi.

TQ:Wanawake wengi wamekuwa wakikumbwa na skendo ya kutoa rushwa ya ngono ili kufanikisha mambo yao na inadaiwa hata wewe ulipitia njia hiyo kupata kazi yako je, unalizungumzia vipi hilo?

GEA:Kwa upande wangu sijawahi kutoa rushwa ya ngono kwakuwa najiamini,nina uwezo mkubwa wa kufanya kazi. Wanaoitanguliza hiyo bora waiache kwani madhara yake ni makubwa kuliko wanavyofikiri.
TQ:Sawa! Turudi kwenye maisha yako ya kimapenzi najua umeolewa je,unaifurahia ndoa yako?

GEA:Yah! Naifurahia sana ndoa yangu maana naamini mume wangu ananipenda kuliko kitu chochote kile.
TQ: Je, ni kitu gani kinachokuvutia zaidi kwa mumeo?

GEA:Duh! We naye, naweza kusema kila kitu cha mume wangu kinanivutia.
TQ:Katika familia yako umejaaliwa kupata watoto? Na je ungependa kuzaa watoto wangapi?

GEA: Nina watoto wawili hadi sasa na malengo yangu ni kuwa na familia ya watoto watatu tu.
TQ:Najua wewe ni muumini wa dini ya Kiislamu ambayo inaruhusu mume kuwa na mke zaidi ya mmoja, je akitaka kuongeza mke wa pili utakuwa tayari kwa hilo?

GEA: Siku zote kwa hilo siko tayari labda aoe bila taarifa yangu na asiniambie ukweli.
TQ:Unadhani ni kipi kilichomfanya mumeo akuoe wewe na si mwanamke mwingine?

GEA:Naweza kusema ilikuwa imeishapangwa na Mungu anioe mimi.
TQ:Ni jambo gani la huzuni lililokuumiza sana katika maishani yako?
GEA: Siku nilipofiwa na baba yangu mzazi na siku mdogo wangu, mtoto wa mama mdogo aliponifia mikononi mwangu hospitalini. Nikikumbuka matukio hayo mawili hadi leo huwa nakosa raha.
TQ:Nini malengo yako ya baadaye?

GEA: Ni kujiendeleza zaidi katika kazi yangu ya utangazaji.
TQ: Unawashauri nini mastaa wenzako wa kike?
GEA: Wajiheshimu wawapo mbele za watu. Waache majivuno yasiyo na msingi na kwamba wanapopata kazi wafanye kwa bidii bila kusubiri kusukumwa.

Views: 3535

Tags: ijumaa11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

Comment by Sarah Anuary on October 19, 2010 at 12:22pm
Vizuri mwaya kuwa na msimamo tabu ya nini ya kumizana roho bure?
Comment by zuleya rashid on October 13, 2010 at 6:12pm
We, misana acha kumuonea wivu mtoto wa watu gea anaubaya gani?ni tamaa 2 za kimwili za wanaume wanaopenda kuowa wake 2 pia mwandishi acha kutuongopea 1995-1999 amesomaje kufika six au inawezekana hakufika kidato cha sita alimaliza form 4 akakimbilia kusomea uwandishi, pili wanaume wa kiislam mnaboa sana m/mungu amesema unatakiwa uwoe wake 4 kama unauwezo na kwa kuwafanyia uwadilifu lakini nyinyi mnataka mpendelee upande 1 kama si kujitafutia dhambi kwa m/mungu kaza buti dada usikubali nakuunga mkono.
Comment by Renatus Rwezahura on October 9, 2010 at 3:24pm
Hii siyo kweli 1995-1999 kidato cha sita bali kidato nne au labda alisoma 2in 1.
Comment by lion on October 9, 2010 at 6:31am
sura mbaya hivo mumeo asioe mke wa pili? bc kazi anayo
Comment by Habibu Kissio on October 8, 2010 at 11:07pm
Ina bidi ubadili Dini bidada kwani hapo unapingana na maandiko matakatifu ya kile kitabu kisicho badilika,lakini usijali sie wenye majina kama la mumeo huwa ni waungwana na hatuna pepo la ngono,kaza moyo Bi dada bado umchanga maisha ya ndoa yanachanga moto nyingi,kiitajikacho ni uvumilivu na kumtanguliza Rabbana.
Comment by vita wilbards on October 8, 2010 at 6:53pm
mtoto hujakomaa kidini utamkatazaje mumeo kuongeza mke wa pili, tatu au nne kama ilivyo aja katika uislamu

badilika mtoto wa kiislamu
Comment by Maiza on October 8, 2010 at 5:15pm
Nakupenda dada Gea, Unatangaza vizuri na huwa siikosi leo tena,,,,,, Big up
Comment by disminder SY on October 8, 2010 at 3:21pm
Siyo lazima kila mwanaume wa kiislamu kuowa wake wengi lakini dada Gea hapo rudi kwa Muumba na uombe msamaha. Hakuna mja mwenye haki ya kupinga maandiko ya Allah, imepita wanaume waowe wake kuanzia wawili hiyo haina kipingamizi.
Kumbuka duniani wanawake tuko wengi kuliko wanaume, na Allah aliyajua haya kabla na ndiyo maana aliweka hiyo sheria ili wanawake wengine pia wapate kustirika na kuishi katika misingi ya haki. kwa hiyo hapo unasema bora mumeo azini kuliko kuowa mke wa halali.

Hukumu ni yake Allah lakini mrudie Allah kwa hiyo kauli yako.
Comment by Estar on October 8, 2010 at 2:16pm
Mh!!!!!! waislam tena lazima ataowa tu wake wengine so suburia wake senza mamy
Comment by Habibu Shaaban on October 8, 2010 at 2:01pm
Hivi mtu akimaliza la saba 1995 atamaliza form six mwaka 1999? au ni form four? We Gea acha kudharau dini yako suala la kuolewa au kuoa ni mipango ya Mungu usitukane Mamba kabla hujavuka mto hujui hatma ya maisha yako mbele ikoje kwani wote walioolewa ukewenza wamependa?

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

ADVERTISE HERE

Forum

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by Amani mp on Saturday. 17 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by anilahsan Jul 19. 79 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by navarrohart Jun 8. 37 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by anilahsan Jun 26. 72 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Aicar Salewa May 23. 5 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by anilahsan Jul 12. 21 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

KIPIGO CHA BAO 2-1 KWA MAN UTD, KOSA LA MWAMUZI?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by James Buyoya Dec 2, 2013. 10 Replies

JE, NI KWELI KWAMBA KIPIGO CHA BAO 2-1 ILICHOKIPATA MAN UTD KUTOKA KWA REAL MADRID USIKU WA KUAMKIA LEO LAWAMA ZOTE ZIMWENDEE MWAMUZI WA MCHEZO AU MAN UTD WAJILAUMU WENYEWE? TUPE MAONI YAKO!!!

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service