Muelimishaji rika na masuala ya VVU, Taji Liundi akitoa elimu kwa wasanii na wadau wa sanaa waliofika kwenye program maalum iliyoandaliwa na Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) kwenye Ukumbi wake kupitia Jukwaa la Sanaa linalofanyika kila wiki.

Msanii maarufu wa Sanaa ya Uchoraji Mohamed Raza akiuliza na kutoa ufafanuzi wa masuala mbalimabali kuhusu VVU.

Na Mwandishi Wetu
Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) kupitia programu yake ya kila wiki ya Jukwaa la Sanaa limetoa elimu kwa wadau wa sanaa kuhusu virusi vinavyosababisha UKIMWI na jinsi vinavyoweza kuathiri mwili wa binadamu.
Akizungumza kwenye program hiyo, muelimishaji rika na kamishna mstaafu wa Tume ya Kudhibiti UKIMWI nchini, Taji Liundi alisema kwamba,wasanii ni kada inayoathirika sana na janga hili hivyo elimu hiyo ni muhimu kwa wao kujikinga na kuwakinga mashabiki wao.

“Umaarufu wa wasanii unaletwa na mashabiki na kazi yao ni ya muingiliano mkubwa kiasi kwamba wanatakiwa kuwa makini ili mwisho wa siku wasipukutuke na janga hili. Wanapaswa kuzingatia elimu kama hizi na hata kubuni kazi zenye kuzingatia haya” alisema Taji Liundi.

Awali akitoa elimu kwa wadau wa sanaa Taji alisema kwamba,wasanii wengi wamekuwa wakijikuta kwenye vishawishi vya kufanya vitendo vya ngono na watu wasiyowafahamu na waliokutana nao kwa mara ya kwanza kwenye maonyesho hali ambayo inahatarisha afya zao.

Aliongeza kwamba, umaarufu, matamanio na kuamini bila kutumia vipimo ndivyo vimekuwa vikiwaweka watu wengi hususan wasanii wenye muingiliano mkubwa na jamii katika mazingira hatari ya kuambukizwa VVU.
Alizidi kueleza kwamba, kwa sasa hakuna kampeni zinazolenga kupambana na janga hili kama ilivyokuwa zamani ambapo kampeni kama za ISHI zilisaidia kutoa elimu pana kwa jamii hivyo kutoa wito kwa wasanii kutumia fursa kama za Jukwaa la Sanaa katika kupata elimu hii muhimu.

Baraza la Sanaa limekuwa likiendesha program maalum ya Afya kwa wadau wa Sanaa hususan wasanii kila baada ya miezi mitatu na tayari wasanii na wadau wapatao 200 wameshapewa elimu ya VVU na kupima afya zao.

Captions
1.      Muelimishaji rika na masuala ya VVU, Taji Liundi akitoa elimu kwa wasanii na wadau wa sanaa waliofika kwenye program maalum iliyoandaliwa na Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) kwenye Ukumbi wake kupitia Jukwaa la Sanaa linalofanyika kila wiki.
2.      Taji Liundi akiwaonesha Wasanii na wadau wa Sanaa jinsi Virusi vya UKIMWI vinavyopenya kwenye damu na kusababisha mtu kudhoofu. Kulia kwake ni Kaimu Mratibu wa Programu ya Jukwaa la Sanaa, Bi.Agnes Kimwaga.
 
3.      Msanii maarufu wa Sanaa ya Uchoraji Mohamed Raza akiuliza na kutoa ufafanuzi wa masuala mbalimabali kuhusu VVU.
4.      Mdau akimuuliza muelimishaji rika juu ya matumizi ya Kinga na nafasi yake katika kukinga maambukizi ya VVU.
5.      Sehemu ya Wadau wakimsikiliza muelimishaji rika Taji Lindi.

Views: 28

Tags: BASATA, jukwaa, la, sanaa

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

Comment by Janeth Jr on July 20, 2011 at 12:26am
Katika filam zao wanaelimisha sana Ukimwi..ila wao ndio wa kwanza kufanya mambo yasiyofaa.
Comment by William Jotham on July 19, 2011 at 5:51pm
Wasanii badala ya kuwa Kioo cha jamii ktk kupambana na VVU wao ndo wako mstari wa mbele kupotosha jamii kutokana na vitendo vyao vya ukahaba na uasherati.

Forum

MIEZI MITANO IMEBAKI KUELEKEA UCHAGUZI MKUU, TOVUTI YA TUME YA UCHAGUZI HAIPO HEWANI

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by hiepelines Jul 4. 6 Replies

Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Jaji Damiani Lubuva.IKIWA imebaki miezi…

Tags: NEC

ONGEZEKO LA VITENDO VYA UKAHABA NCHINI TANZANIA BILA UDHIBITI WA MAMLAKA HUSIKA, JE UFANYWE UJASILIAMALI?

Started by sebastian yordan luhanga in Maisha. Last reply by ages agae Aug 15. 7 Replies

naleta mjadala huu kwenu, kuhusu ongezeko la kutisha la vitendo vya ukahaba nchini kwetu, mbaya zaidi ni kwa vijana wadogo na wengine ni wasomi na wenye uwezo wa kifedha, cha ajabu mamlaka husika ni kama zimefumba macho na kuweka pamba masikioni na…

JE? WAYAJUA MADHARA YA UTABIRI WA MATUKIO HAZARANI KATIKA USALAMA WA NCHI?

Started by daniel paul in Siasa. Last reply by ages agae Aug 15. 6 Replies

JE? WAYAJUA MADHARA YA UTABIRI WA MATUKIO HAZARANI KATIKA USALAMA WA NCHI?NDOTO ZA URAISI katika kitu cha kustaajabisha, na cha kushangaza, Utakubaliana na mimi kua kumeibuka tabia ya watu na baadhi viongozi tena wengine wa nyazifa za uwaziri KUTOA…

MIUNDO MBINU TANZANIA

Started by Elibahati DAVID AKYOO in Siasa. Last reply by Joe reggan Apr 24. 2 Replies

Watanzania wenzangu, naomba nisaidiwe hili jambo ambalo limekuwa sugu hapa nchi,kila ikifika kipindi cha uchaguzi barabara zinaanza kuchimbwa hasa vijijini na maeneo ya nje ya miji,je, hii ni aina nyingine ya rushwa au ninini?na kama ni aina…

OKWI ANAIGHARIMU SIMBA, VIONGOZI WAMUANGALIA KWA JICHO LA TATU

Started by Erick Angelo in Soka. Last reply by ages agae Aug 15. 5 Replies

Hakuna haja tena ya kufichana, Okwi anaifanya Simba kama timu ya bonanza!!Lakini ajue Simba imeshindwa kuwavumilia kina Kwizera, Mbiyavanga, Gervais Kago, Ssentongo n.k yawezekana hawa wote walikuwa wana viwango kuzidi Okwi wakati wanatua…

Tags: Okwi

TETESI: BARAZA JIPYA LA MAWAZIRI HILI HAPA

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by ages agae Aug 16. 6 Replies

Katika hali ambayo haikutarajiwa, rais Kikwete amefanya mabadiliko makubwa katika baraza lake la mawaziri. Mabadiliko hayo ambayo yatatangazwa kesho jioni yamewatupilia mbali watuhumiwa wa ufisadi sambamba na wazembe katika utendaji.  Waliotupwa…

Tags: SIASA

POLISI KUPAMBANA NA WANAHABARI, WAFUASI WA CHADEMA NANI ALAUMIWE?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by ages agae Aug 16. 21 Replies

Jeshi la Polisi likiwa na silaha pamoja na mbwa, Septemba 18, mwaka huu limepambana na wafuasi wa Chadema na wanahabari waliofika katika Makao Makuu ya Jeshi la Polisi jijini Dar kufuatilia tukio la Mwenyekiti wa Chadema Taifa, Freeman Mbowe…

Tags: VURUGU

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by ages agae Aug 16. 33 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

Latest Activity

bdsantarani posted a status
31 seconds ago
bdsantarani posted a status
1 minute ago
bdsantarani posted a status
1 minute ago
bdsantarani posted a status
1 minute ago
bdsantarani posted a status
1 minute ago
Ruth D. Fay posted a status
2 minutes ago
ketrina1liono posted a status
2 minutes ago
kemeya posted a status
2 minutes ago
Ruth D. Fay posted a status
4 minutes ago
khaled Shams posted a status
5 minutes ago
danil dausen posted a status
5 minutes ago
khaled Shams posted a status
5 minutes ago

© 2015   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service

.fb-wrap { width:50%; margin: 0 auto; } .fb-like-box, .fb-like-box span, .fb-like-box span iframe[style] { width: 100% !important; }