ARV’S BANDIA: WANAUME WAOTA MATITI, WANAWAKE NDEVU

Na Mwandishi Wetu
IMEDAIWA kuwa madhara makubwa ya zile ARV’s za bandia ni kuvurugika kwa mfumo wa homoni za mwili zikiwemo zile zinazotofautisha jinsi ya kike na kiume.

Kwa mujibu wa watu waliopata madhara kufuatia matumizi ya dawa hizo zinazoendelea kuzua gumzo nchini, dalili za miili kubadili mfumo huonekana na hivyo kutishia jinsi kuonekana katika mtazamo mwingine.
Baadhi ya wanaume wenye maambukizi ya Virusi vya Ukimwi (V.V.U) ambao wamekuwa wakitumia dawa za kurefusha maisha, wamejikuta wakivimba matiti na kuwa makubwa kama wanawake.  
Vilevile, wanawake wanaotumia dawa hizo wanalalamika kukutwa na matatizo kadhaa likiwemo la kuota ndevu.
Mwanaume tunayemtaja kwa jina moja la Mkanta (45), yeye amekumbana na tatizo la dawa hizo ambapo mbali na matatizo mengine alivimba matiti.
Anasema awali alijua ni hali ya kawaida na itaisha lakini baadaye akabaini kwamba dawa anazotumia ndiyo zinazompa aibu hiyo ya mwaka.

Mwanamke Mwanahamisi wa Kigoma (37), yeye anasema kwamba amekuwa akitumia ARV’s za kurefusha maisha yake kwa muda mrefu sasa tangu alipogundua kuwa ni mwathirika, mwaka 2008 lakini katikati ya mwaka huu, alianza kuhisi kuota vinyweleo mfano wa ndevu kwenye kidevu na mashavuni.
“Sikujua sababu lakini ilipotangazwa kwamba kuna ARV’s bandia ndiyo nikahisi sababu ni hiyo.
Daktari mmoja wa Hospitali ya Taifa Muhimbili ambaye aliomba hifadhi ya jina lake, alikiri kuwa kutumia madawa bandia kunachangia homoni za mwili kuvurugika.
“Si ARV’s bandia tu, mtu yeyote anaweza kutumia dawa nyingine bandia au za kweli zisimpende na homoni za mwili zikavurugika, matokeo yake ni mtu huyo kuota ndevu kama ni mwanamke au kama ni mwanaume kuvimba matiti na makalio kuwa makubwa,” alisema daktari huyo alipoongea na paparazi wetu, juzi Jumanne.

Views: 952

Tags: amani11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

ADVERTISE HERE

Forum

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by Kasharu Martin Apr 15. 2 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Egbert Chogo Feb 10. 5 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by Kasharu Martin Apr 15. 7 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by Mohammed Nasser Abdullah Mar 19. 6 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Joyce Moses Oct 1, 2013. 4 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa Jun 20, 2013. 0 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

KIPIGO CHA BAO 2-1 KWA MAN UTD, KOSA LA MWAMUZI?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by James Buyoya Dec 2, 2013. 10 Replies

JE, NI KWELI KWAMBA KIPIGO CHA BAO 2-1 ILICHOKIPATA MAN UTD KUTOKA KWA REAL MADRID USIKU WA KUAMKIA LEO LAWAMA ZOTE ZIMWENDEE MWAMUZI WA MCHEZO AU MAN UTD WAJILAUMU WENYEWE? TUPE MAONI YAKO!!!

Latest Activity

GLOBAL's 14 blog posts were featured
2 minutes ago
John Hatchett posted a status
2 minutes ago
John Hatchett posted a status
3 minutes ago
John Hatchett posted a status
3 minutes ago
John Hatchett posted a status
3 minutes ago
Mohammed Nasser Abdullah commented on GLOBAL's blog post KURASA ZA MBELE NA NYUMA ZA MAGAZETI YA LEO
"MTANZANIA YEYOTE ANAPENDA AMANI KWANZA KABISA AWE MUADILIFU BILA KUJALI DINI, KABILA AU CHAMA NA…"
4 minutes ago
Rashidi Ally commented on GLOBAL's blog post TID, RECHO THT WADAIWA NI WAPENZI
"Mnyama huyo ndo aliyetoroka mikumi mbugani? Nasikia anatafutwa na Mkude Simba Morogoro."
4 minutes ago
Ahady Kidehele commented on GLOBAL's blog post The Last Breath (Pumzi ya Mwisho) - 8
"Inatisha sanaaa aseee!!"
4 minutes ago
Ben commented on GLOBAL's blog post RIYAMA NJIA PANDA KWA MITUNGI
"Aiseeeeeeeeeeeeeeee...."
4 minutes ago
Augustino Mapunda commented on GLOBAL's blog post The Last Breath (Pumzi ya Mwisho) - 8
"Hii hadithi ni km inataka kufanana na ile ya queen of the gorillas(malkia wa masokwe) ni mtazamo…"
4 minutes ago
Lilian Chengela commented on GLOBAL's blog post WAZEE WA ABAJALO WATUMBUIZA NDANI YA JOHANNESBURG HOTEL MKESHA WA PASAKA
"Jesus wa fm academia au "
4 minutes ago
Mtanganyika Masalia commented on GLOBAL's blog post BALAA LA PASAKA
"yaani kipigo chote hicho kisa tigo tu duh?kweli akili ni mali"
4 minutes ago

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service