Na Mwandishi Wetu
Ofisa Mwandamizi Uchukuzi wa Mamlaka ya Bandari Tanzania, Makao Makuu jijini Dar, Kitengo cha Makontena, Leslie Milanzi (54) amejikuta ndani ya aibu nzito kufuatia madai kwamba, amekutwa akiwa na mke wa mtu kwenye nyumba ya kulala wageni ‘gesti hausi’, Ijumaa Wikienda linashuka na ‘diteilzi’.

Tukio hilo lililoacha historia, lilijiri Desemba Mosi, 2010 (Siku ya Ukimwi Duniani) majira ya alasiri kwenye chumba namba tano cha hoteli moja (jina tunalo), Buguruni, Dar.

Kwa mujibu wa chanzo chetu, mume aliyejitambulisha kwa jina la Shaha Juma alidai kumbamba Milanzi akiwa na mkewe wa ndoa aitwaye Salia.

Chanzo hicho kikaongeza kudai kuwa, kabla ya fumanizi hilo lililokusanya mashuhuda kibao, mume wa mwanamke huyo alikuwa na kibarua kizito cha kufuatilia nyendo za ‘wezi’ hao mpaka ndani ya chumba hicho.

“Unajua jamaa kabla hajawabamba, alifuatilia kwa karibu mno nyendo zao za siku hiyo mpaka wanaingia hapa gesti, pia akahakikisha anakijua na chumba,” kilisema chanzo hicho.

Chanzo hicho kiliendelea kuanika kweupe kwamba, baada ya mwanaume huyo kujiridhisha kwamba, mkewe Salia na mzee huyo wamo ndani ya chumba hicho, aliita mashahidi ambao hawakutajwa majina ili kushuhudia tukio hilo.

Inadaiwa kuwa, mlango uligongwa na mume wa mwanamke huyo alizama ndani sanjari na mashahidi wake na kuanza kumhoji Bw. Milanzi kisa cha kuingia gesti na mke wa mtu ambapo alibabaika katika utetezi.

Lakini kwa upande wa pili, habari zilizopatikana kutoka kwa wahudumu wa gesti hiyo zinadai kwamba, Milanzi alijitetea kwa kusema kuwa, kama ni lawama basi mwanamke huyo ndiye anayetakiwa kubebeshwa, kwani hakuwahi kumwambia mzee huyo kuwa yeye ni mke wa mtu.

Aidha, ilisemekana kuwa, mbali na mwanamke huyo kutosema ni mke wa mtu, lakini pia hakuwa na dalili zozote zinazoonesha kuwa ameolewa, kama vile pete au hofu ya muda.
Ijumaa Wikienda lilimsaka Shaha na kumuuliza kama kuna ukweli wa madai hayo ambapo alikiri.

“Ni kweli, mke wangu nimemkuta chumba cha gesti na mwanaume, lakini nimeshawahi kumuonya kwa simu mara kadhaa huyu mzee aache kumchukua mke wangu, hakutaka kusikia,” alisema mume huyo.

Akaongeza: “Taarifa za tukio zipo Buguruni Polisi lakini RB ipo nyumbani (hakusema ni wapi) na kwa wakati huu siwezi kurudi kwa sababu nipo kazini.”

Wikienda lilipofika Kituo cha Polisi Buguruni, lilikosa ushirikiano kutoka kwa askari waliokuwa zamu siku ya Ijumaa baada ya kudai kuwa wao si wasemaji wa jeshi hilo.

Kwa upande wake, mzee Milanzi alipopatikana kwa simu yake ya mkononi siku ya Ijumaa alikiri kutokewa na tukio hilo, lakini akasema ‘amechoreshewa’.

“Ni kweli mkasa umenikuta, lakini umechezeshwa tu na watu. Yule mwanamke hajasema ameolewa,” alisema.

Mzee huyo aliongeza kuwa alipenda kufika kwenye ofisi za gazeti hili, Bamaga- Mwenge ili kuweka wazi kila kitu lakini akasema kwa bahati mbaya alikuwa safarini Morogoro.

Hata hivyo, katika hali isiyokuwa ya kawaida, dakika chache baada ya ‘mtuhumiwa’ huyo kumaliza kuongea utetezi wake, simu yake iliingia kwa mwandishi wetu ambapo sauti ya mtu mwingine ilisikika ikivurumisha matusi huku ikidai kama habari hii itatoka gazetini watu wataoneshana kazi mjini.

“Ninyi ni matepeli tu, hamna lolote, mnaunganisha unganisha picha halafu mnawasingizia watu, ala…(tusi), nakwambia hivi, ninyi…(tusi) kama hii habari itatoka basi hapa mjini (Dar) tutaoneshana kazi, si mnajifanya watoto wa mjini,” ilisema sauti hiyo na kukata simu.

Baada ya dakika tano, simu ya Milanzi iliingia tena kwa mwandishi na alipoipokea, sauti ya Milanzi ilisikika ikisema:

“Unajua bwana haya mambo yana utata mkubwa, mimi nimeonewa, hapa nilipo imebidi niwasiliane na watu wa Ikulu ili kuona tunafanyaje.”

Mwandishi wetu alimpa ‘kibali’ mzee huyo cha kuendelea kuwasiliana na watu wa Ikulu kama alivyodai lakini alimpa angalizo kuhusu watu wanaotumia simu yake kutukana na kukejeli.





...mpango mzima ulifanyika hapa..!

Views: 2379

Tags: ijumaawikienda11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

Comment by Mumewangu NAKUPENDA on December 12, 2010 at 5:04pm

yani huyo adhabu yake ni kumwachia uhuru ili afanye umalaya wake vizuri na kuangalia ustaaharabu mwinge mwanaume unasahauuuuuuuuuuuuuuuuuu

Comment by Habibu Kissio on December 12, 2010 at 12:32am

Huyo siye mke tena ni jamvi la wgeni,mie na mshauri huyo bwana mwenye wala asipoteza muda kupambana na mgoni wake wala kumfungulia jalada polisi kufanya hivyo ni kupoteza muda na pesa bure,yeye ni kumfungulia milanago mwana mama milango na kumtupia virago vyake akaendeleze ukware wake na tafundishwa na Mwailmu Mkuu wa wazinzI UKIMWI,kwani hata akimsmehe na akaendelea nae hawezi kuwa mke mwema na hawezi kufahamu kama ameshaathirika,na tunapashwa kuelewa kwamba si kila mwana mke anaweza kuwa mke wengine ni makeke na si kila mwana ume anaweza kuwa mume wengine ni magumegume,

Comment by Nehemia Mukunzi on December 9, 2010 at 8:28pm
Duh! Wera werraaaaaaaaa! mimi sina cha kuongezea maana watu wamenena kweli kweli humu!
Comment by levina nestory on December 7, 2010 at 3:13pm
ACHA WALI RAHA ZAO
Comment by D-MOVIC-PRINCE DILEN_DEMBA BA on December 7, 2010 at 2:23pm
DU KWANZA NAKILANI HIKI KITENDO CHA HUYU SIO BOSS BALI NI MMBWAAAA MKUBWA KWA KUFANYA HII KITU 2 SHAHA KWELI WEWE UNAHULUMA SANA POLE KWA HILO KAMA INGEKUA NI MIMI BASI HUYU BOSS WA BANDALI LAZIMA NA YEYE NIMTAFUNDE SIWEZI KUBALI ONA MKE WANGU KAMTAFUNA NA MIMI NIMUANGALIE TU LAZIMA NA YEYE NIMGEUZE BANA SIWEZI MUACHA HV HV TU LZM NIKUCHAKACHUE SANA BANA 3 KWANZA LAZIMA HATUA KALI ZICHUKULIWE KWA KUWATISHA WATU HATI UNAPIGA SIMU IKULU SIO UTAZANI WATU WATAKUOGOPA UKITAJA IKULU NDEZIIIIIIIIII WEWE NA 4 KUOMBA IKULU MSAMAHA KWA KUIZALILISHA IKULU KUWA DANGULO LAZIMA AAZIBIWE HUYU KENGE
Comment by Mushi Isaac on December 7, 2010 at 12:26pm
Hizi ni misheni za mjini tu,njaa kali kuna watu wanatapeli kwa njia hizi mjini hivi sasa aangalie sana hata huyo dada anahusika katika hilo kwanini hakumjulisha toka awali kuwa na mume?
Comment by Anselm on December 7, 2010 at 10:59am
Siku ya Ukimwi Duniani wao wanachakachuana pengine bila kinga,haya!!!
Comment by Anita Msuya on December 7, 2010 at 9:14am
Hela za rushwa hadi wake za watu. Limekuchwea. TRA hii ndo kazi yao kubwa.
Comment by Agnes Francis on December 7, 2010 at 8:59am
hapo hata kama ni kuunganisha picha kama asemavyo mbona ni dhahiri kabisa kwamba alikuwa gesti jamani jamani, wanawake tuangalie sana hili wewe mke wa mtu haijalishi umevishwa pete au laa ukiwekwa ndani tayari wewe ni mke, leo hii unaenda kuumbuka kiasi hicho dada mzuri.
Comment by gibson gilberty on December 7, 2010 at 8:15am
ya ngoso muachie ngoso na ya keisali muachie keisali

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  



Forum

POLISI KUPAMBANA NA WANAHABARI, WAFUASI WA CHADEMA NANI ALAUMIWE?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by maleka sakeha Oct 9. 1 Reply

Jeshi la Polisi likiwa na silaha pamoja na mbwa, Septemba 18, mwaka huu limepambana na wafuasi wa Chadema na wanahabari waliofika katika Makao Makuu ya Jeshi la Polisi jijini Dar kufuatilia tukio la Mwenyekiti wa Chadema Taifa, Freeman Mbowe…

Tags: VURUGU

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by ıznƃunɥɔW Sep 28. 23 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by maleka sakeha Oct 9. 84 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by navarrohart Jun 8. 37 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by anilahsan Jun 26. 72 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Aicar Salewa May 23. 5 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by penina mwailunda Oct 17. 22 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

TOP NEWS WEEK HII

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service