Baadhi ya wagonjwa wakiwa katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili.

Makongoro Oging’ na Haruni Sanchawa
MGOMO wa madaktari unaoendelea nchini tangu Jumatatu  ya wiki iliyopita, inasemekana umesababisha vifo vya wagonjwa wanaokadiriwa kufikia 201.
Uchunguzi uliofanywa na timu ya Uwazi tangu  mgomo huo ulipoanza, umegundua kwamba kiasi hicho cha wagonjwa waliokufa ni katika mikoa inayokabiliwa na tatizo hilo la madaktari kugoma.
Waandishi wetu Dar es Salaam, walitembelea wodi kadhaa na vyumba vya kuhifadhia maiti vya  Hospitali za Temeke, Amana, Mwananyamala na Muhimbili kujionea athari za mgomo huo, huku wa mikoani nao walifanya hivyo.
MUHIMBILI
Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili, umebaini kuwa wagonjwa wengi wameathiriwa na mgomo huo hali iliyowafanya wajazane wodini bila kupata tiba.
Aidha, timu yetu ilishuhudia wagonjwa wengi wakiwa wamelala chini kwenye korido huku wakiugulia maumivu kwa kukosa huduma ya madaktari.
Akizungumza na gazeti hili wiki iliyopita  mmoja wa wagonjwa aliyejitambulisha kwa jina la Samson Maandizi,  aliyelazwa  Wodi ya Sewahaji alisema tangu alipofika hospitalini hapo kutokana na majeraha aliyoyapata  katika ajali ya gari, hajawahi kupata matibabu.
Kufuatia hali tete ya kimatibabu iliyosababishwa na mgomo huo, baadhi ya wananchi wamelazimika kuwahamisha wagonjwa wao na kuwapeleka katika hospitali binafsi.
Hata hivyo, mwananchi mwingine, Hamisi Juma alipohojiwa na gazeti hili hospitalini hapo alisema: “Kutokana na kutokuwa na fedha nimeamua kumhamisha mama yangu na kumpeleka kwa mganga wa kienyeji Mbagala.”
Kwa upande wa chumba cha kuhifadhia maiti hospitalini hapo, mhudumu ambaye hakutaka jina lake litajwe gazetini alisema  kwamba tangu mgomo huo uanze idadi ya waliokufa mpaka juzi (Jumapili) wanaweza kufikia 57.

MWANANYAMALA
Kwa upande wa chumba cha kuhifadhia maiti  katika Hospitali ya Mwananyamala, mmoja wa wahudumu alisema kwamba idadi ya waliokufa kwa kipindi hicho wanaweza kufikia 20.

AMANA
Katika Hospitali ya Amana mhudumu  wa chumba cha maiti amesema tangu mgomo huo ulipoanza, watu waliofariki wanaweza kufikia 15.

TEMEKE
Nayo Hospitali ya Temeke hali ni tete kwani inadaiwa nako wagonjwa 19 wamefariki dunia kipindi cha mgomo, kwa mujibu wa mtumishi mmoja wa hospitali hiyo.

BUGANDO MWANZA
Katika Hospitali ya Bugando Mwanza, mmoja wa wahudumu wa chumba cha maiti alimwambia mwandishi wetu mjini humo kwamba kipindi hiki cha mgomo, wagonjwa  waliofariki wanaweza kufikia 25.

MBEYA
Mwandishi wetu wa Mbeya, Gordon Kalulunga, anaripoti kuwa katika Hospitali ya Rufaa ya mkoani humo wagonjwa wanaofikia 22 walipoteza maisha na wengine walitoroshwa na ndugu zao wakiwa na dripu baada ya kuona hali zao ni mbaya.

DODOMA
 Mwandishi wetu Dodoma anaripoti kuwa mgomo huo umesababidha adha kubwa kwa wagonjwa na inakadiriwa watu tisa wamefariki dunia huku wengi wakirudishwa majumbani kwao.

MOROGORO
Mwandishi wetu, Dunstan Shekidele anaripoti:
Kwa mujibu wa mhudumu wa chumba cha kuhifadhia maiti cha Hospitali ya Mkoa wa Morogoro aliyeomba jina lake lihifadhiwe, watu wanaokadiriwa 14 wamefariki dunia tangu mgomo huo ulipoanza.
“Kuna baadhi ya ndugu wamewaondoa wangonjwa wao wakiwa na dripu, kwa kweli hali ni mbaya, tumeambiwa wengine wanafia majumbani,” alisema mhudumu huyo.

KIGOMA, IRINGA NA TANGA
Waandishi wetu katika mikoa hiyo wameripoti vifo idadi yake katika mabano kama ifuatavyo;
Kigoma (nane), Bombo mkoani Tanga (nane) na Iringa (saba).
Hata hivyo, Waziri Mkuu, Mizengo Kayanza Pinda  ilikuwa akutane na madaktari Jumapili iliyopita kuzungumzia mgogoro huo lakini ikashindikana kwani Mwenyekiti wa Madaktari, Ulimboka Stephen aliliambia gazeti hili kuwa Ofisi ya Waziri Mkuu ilichelewesha barua ya mwaliko.
Madaktari hao wameitisha mgomo wakidai kuongezewa posho ya kufanya kazi katika mazingira magumu hatarishi , nyumba na usafiri wa kwenda na kurudi kazini.

Views: 2329

Tags: uwazi11

Comment

You need to be a member of Global Publishers to add comments!

Join Global Publishers

Comment by samora rajab albert on February 1, 2012 at 7:55pm

MH HATARI, INASIKITISHA KWA KWELI

Comment by mohammed on February 1, 2012 at 9:02am

HAKIKA NASIKITISHWA SANA NA KIONGOZI WETU MHESHIMWA RAISI LEO WATANZANIA WANAPOTEZA MAISHA SABABU YA NYONGEZA YA HAKI KWA MADOKTA.

PIA NASIKITIKA SANA KWA MADOKTA KUGOMA KUTIBU WAGONJWA WAKATI PESA HAIWEZI KUNUNUA ROHO YA BINADAMU.

 

TATU NASIKITI KWETU SISI WANANCHI KITU KAMA HIKI NI MUHIMU KUKITAFUTIA SULUHU.

 

JAMANI WATANZANIA TUNAELEKEA WAPI WATU 201 WAMEPOTEZA MAISHA NA SERIKALI INGALI INAANGALIA.

 

TUMUOMBA MHESHIMIWA RAISI AKUMBUKE WAKATI ANAAPA KIAPO MBELE YA MUNGU YA KUWALINDA WATANZANIA NI JUKUMU KUBWA TOKA DUNIANI HADI AKHERA, HAKIKA NDUGU RAISI UNAYO MTIHANI MKUBWA SANA MBELE YA MUNGU.

 

UNAPOKUBALI MADARAKA NI JAMBO ZITO SANA MBELE YA MUNGU NA SIKU HIYO JAMANI HAIKO MBALI LEO UMRI WA MIAKA 70 UTAFIKIRI MIAKA KUMI KWA JINSI SIKU ZINAVYOKWENDA MBIO.

 

MHESHIMIWA RAISI NA ALIYEKARIBU NA MHESHIMIWA NAOMBA AFANYE KILA NJIA KILIMALIZA HILI TATIZO SIYO KISIASA BALI KIBINADAMU YARABI LAALAMINI.

 

PIA NAWAOMBA MADOKTA REJEENI KWA MUNGU NA KUWATIBU WATU KUMBUKENI ROHO ZILIPOTEA MTAULIZWA SIKU YA HESABU.

 

HAKIKA NINGALIKUWA NIKO TANZANIA NINGALIENDESHA HARAMBE YA KUSAIDIA NDUGU ZETU WAGONJWA, INAUMA SANA KWA VIFO KUSABABISHWA NA VIONGOZI WA SERIKALI WALIOPEWA DHAMANI YA NCHI NA MADOKTA WALIOPEWA DHAAMANA YA KUTIBU.

 

YARABI MWENYEZI MUNGU TUPE IMANI YA DUNIA NA AKHERA NA TUJUWE KUWA IKO SIKU LAZIMA TUTAONDOKA TENA BILA HATA NGUO HATA PETE KIDOLENI ITATOLEWA.

JAMANI TUFANYE HAKI KAMA TUNAVYOPENDA NAFSI ZETU.

 

SAMAHANI SANA KWA YOYE NILIYOELEZA NI MIMI NDUGU YENU MOHAMMED NASSER - TOKA DUBA

Comment by Matilanga Lukingita on February 1, 2012 at 2:34am

Ndiyo Tanzania hii bana. Mzee anakula mpunga Davos wapiga kura wake wanateketea bongo. Balaa sana hii

Comment by Frank Fungamenza on February 1, 2012 at 1:59am

Nadhani katika maisha ya kawaida ukinunua mfano kiatu,kikiaza kukubana njia pekee ni kukiacha sababu kitaendelea kukubanaaaa,badae unapata michubuko miguuni na kuhisi maumivu makari.

Hiki ndio chama chetu,kinatubana lakini hatutaki kubadili kingine!kiatu toka 1961 mpaka leo?...naamini tukibadili hiki kiatu amacho kinatuchubua kila siku,na tunalalamika pasipo mabadiliko,mambo yataenda sawia!...poleni wagonjwa mm nawaombea mpone,lakini madaktari endeleeni kugoma mpaka kieleweke!! jamii ijue uongozi uliopo madarakani ndio unaohusika kwa hili.na kama wameshindwa kutatua hili tatizo,basi wananchi tuelimike tutafute viongozi wanaotufaa kwa matatizo yetu.Wao wakijikwaa tu milangoni kwao ukucha ukatoka haooo India kupata matibabu,sisi je?..mm sipendi unyanyasaji eti kisa ww kiongozi!...unaongoza nini sasa kama wananchi wanakufa haushituki?...kule bungeni watu wanalala eighty-eighty bora hata wangekuwa wanalala fo fo fo,lakini wakifumbua tu macho,fungu hilooo!!...kwanini msiwafanyie hivo na madaktari ambao ni nguzo ya uhai wa wananchi wanaotuchagua mpaka mnaweza kwenda India?...si mlikuwa mnatembelea baiskeli nyie kule kwenu Igombavanu?...uchaguzi utafika tu!!

Comment by Sina Makosa on January 31, 2012 at 9:58pm

Waziri wa afya peleka woote jela weka madaktari wapya na mabingwa chukua India kwa mshahara poa tuu tena madakatari wawili wa India sawa na mshahara daktari mmoja wa Bongo

Comment by Sina Makosa on January 31, 2012 at 9:54pm

Nyie madaktari hamna akili mmesoma bure badala ya kutumia siasa mnagoma kazi kama kuna jamaa zenu mtawatibu mcdanganye wa2 wanafanya mgoma kwa siku masaa fulani baada ya wiki hamna kutatuliwa tatizo mnaongeza muda mnawapa tena wiki mkimaliza mnatoa onyo lingine kwa kuwapa muda tena kwa kuangalia tatizo ili wajiandar kulitatua tatizo

Comment by Ukweli100 on January 31, 2012 at 8:07pm

jamani jamani! viongozi wetu hebu mwogopeni mungu na hizo roho za uwuaji!hawa madaktari wana sababu za msingi kugoma, maisha magumu, mchango wao ni mkubwa na muhimu lakn hawathamniiw, mf mbunge anaye sinzia anakunja at least 200k kwa siku na bado anafisadi na huyu anaye kesha kuhakikisha wa-tz wanarudia afya ananyanyasika wa 10k, kwa kweli serikali kuweni na huruma basi hata kidgo kama hamkujaaliwa nyingi

Comment by Edwina Edwin on January 31, 2012 at 7:57pm

Nyinyi madaktari mnatuonea tu sisi wananchi ambao tunawategemea nyinyi kwa matibabu.. viongozi wote wanatibiwa India hata wakiumwa mafua .. mnafikiri  watasikiliza malalamiko yenu? chondeni madaktari.. rudini hospitalini na kututibia ndugu zenu.. tunaoumia ni sisi watu wa huku chini, , hao viongozi wanapanda ndege na familia zao kwa matibabu safi huko India na sehemu nyingine wanazozijua wao tena kwa pesa za taifa.

Comment by meggie impostra on January 31, 2012 at 6:21pm

inatisha jmniiii mhmmmm

Comment by julius manning on January 31, 2012 at 6:19pm

kwa kuwa wao wanataibiwa India na jamaa zao ndo maana wanakejeli madaktari badala ya kujitahidi kuelewana nao,ngoja tuishe si ndivyo wanavyotaka

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

ADVERTISE HERE

Forum

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by reyna mwamsiku Aug 6. 18 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by anilahsan Jul 19. 79 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by navarrohart Jun 8. 37 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by anilahsan Jun 26. 72 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Aicar Salewa May 23. 5 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by anilahsan Jul 12. 21 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

KIPIGO CHA BAO 2-1 KWA MAN UTD, KOSA LA MWAMUZI?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by James Buyoya Dec 2, 2013. 10 Replies

JE, NI KWELI KWAMBA KIPIGO CHA BAO 2-1 ILICHOKIPATA MAN UTD KUTOKA KWA REAL MADRID USIKU WA KUAMKIA LEO LAWAMA ZOTE ZIMWENDEE MWAMUZI WA MCHEZO AU MAN UTD WAJILAUMU WENYEWE? TUPE MAONI YAKO!!!

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service