All News Posts Tagged 'mikasa11' (2,072)

NDUGU WA MUME WALIVYONITENDA-39

ILIPOISHIA WIKIENDA.

“Kwa nini mliamua kuuza kiwanja cha mtoto ambaye bado alikuwa mdogo? Mlikuwa mnamdhulumu?”

 Athumani hakujibu.

 Jaji akamwambia Athumani aendelee kuniuliza maswali kama alikuwa nayo. Athumani akajibu kuwa hakuwa na maswali mengine. Alikuwa ameshachanganywa na hoja za mwanasheria wangu. SASA ENDELEA…

Baada ya Athumani kujibu kuwa hakuwa na swali la kuniuliza, jaji alimuuliza Masawe.…

Added by GLOBAL on October 31, 2014 at 8:35am — 3 Comments

JAMANI! KWANI LAZIMA?! -10

ILIPOISHIA IJUMAA WIKIENDA:

“Ooo! Pole sana, uko mwenyewe sasa?”

“Ndiyo shemeji,” alisema Paulina huku akimpa juisi shemeji yake, palepale akachomekea bila woga…

“Au nikunyweshe shemeji,” alisema huku akimpelekea glasi kinywani…

ENDELEA…

Shemeji mtu huyo aliendelea kufurahia hali ile kwani alizidi kuamini kwamba mpango wake wa kuomba fedha utapita.“Ninyweshe shemeji,” alisema…

Added by GLOBAL on October 31, 2014 at 8:35am — 4 Comments

NISAMEHE LATIFA-3

ILIPOISHIA

Safari ya kuelekea Magomeni ikaanza, hakuwa na ndugu yeyote lakini kitu pekee alichokuwa akikitaka ni kufika huko tu. Mawazo yalimtawala, hakujua ni sehemu gani alitakiwa kwenda kuishi.

SONGA NAYO...

Deo alikuwa kimya chumbani mwake, machozi yalikuwa yakimbubujika mashavuni mwake, hakuamini kile kilichokuwa kimetokea, kumfukuza Nahra nyumbani kwake kilikuwa ni moja ya kitendo kilichomuuma mno.

Alimpenda…

Added by GLOBAL on October 31, 2014 at 4:30am — 6 Comments

MKE WANGU NUSU JINI, NUSU MTU-12

ILIPOISHIA WIKI ILIYOPITA:

 “Ni wazazi wako hawa?” nilijikuta nikiuliza bila kutarajia.

“Ndiyo, kwani vipi?”

“Mbona wadogo sana?”

“Hapana, mimi nina miaka hamsini, mke wangu huyu ana miaka arobaini na tano, ni wadogo sisi?” baba mtu alidB

ado kwangu ilikuwa ajabu kwani hakuna aliyeonekana kufikisha hata miaka thelathini na mitano…

“Ina maana…mbona hata mimi ni mkubwa kwenu,” nilisema nikibabaika.

Kwanza walicheka wale wazazi wote kisha baba yake Munil…

Added by GLOBAL on October 31, 2014 at 3:30am — 5 Comments

SKRINI TACHI, BETRI YA KICHINA!-13

ILIPOISHIA GAZETI LA UWAZI: “Ukamjibuje?” “Ungekuwa wewe ungemjibuje?” “Ningempa pole.” “Wewe kama mimi, nimempa pole.” “Oke. Sasa leo vipi, tutaonana? Napenda tuonane tena sehemu yenye utulivu peke yetu, kama ni bia nitakununulia tani yako.” “Tuonane kama wapi?” aliuliza Kakombe. “Gesti,” alijibu kwa mkato Tekla na kutega masikio kumsikilizia.

JILEGEZEE NAYO MWENYEWE…

“Unataka gesti shemeji?” Ndiyo.” “Oke, mimi sina neno,”…

Added by GLOBAL on October 30, 2014 at 9:06am — 6 Comments

URAFIKI WANGU NA SHETANI-5

ILIPOISHIA WIKI ILIYOPITA: Akasema chakula eneo lile  ni shida ila kuna mama mmoja anauza mihogo hadi saa tatu usiku, nikamshukuru sana maana alinipa vipande vitatu na maji ya kwenye paketi. Ilipofika saa sita usiku, geti kubwa liligongwa, mimi nikashika kirungu changu haraka sana nikijua tumeingiliwa. “Tulia wewe,” aliniambia Samuel. “Ni nani kwani? Bosi au?” nilimuuliza. SASA ENDELEA...

“Nimekwambia tulia,” alisema Samuel huku akilifuata geti, akafungua…

Added by GLOBAL on October 30, 2014 at 9:06am — 4 Comments

JINI ALINIOKOA NISIBAKWE NA SANGOMA-7

Mpenzi msomaji, wiki iliyopita niliishia pale baba na mama yake Stumai walipokubaliana kwamba siku iliyofuata wangempeleka binti yao huyo kwa mganga wa Bagamoyo waliyeamini angeweza kuondoa tatizo lake. Je, walifanikiwa kufanya hivyo? Endelea kutiririka

Alipomaliza kuongea walikwenda kulala chumbani kwao nikabaki peke yangu pale sebuleni, sikutumia muda mrefu nilipitiwa na usingizi hadi kulipokucha.  Kulipokucha mama alituambia kwamba alikuwa anaumwa hivyo…

Added by GLOBAL on October 30, 2014 at 9:06am — 2 Comments

NI SHIIDA!-16

ILIPOISHIA RISASI JUMAMOSI...

Kitendo cha kutoka bafuni na kuelekea kitandani ile sauti iliyokuwa ikilia ndiyo kwanza ikazidi.

“Bitu, acha nikaone anayelia mbona sauti kama ya mwanangu!”

“Mwanako? Afuate nini huku? Embu jifute tuagize chakula tupumzike kidogo urudi hayo mambo mengine waachie hukohuko hayatuhusu.”

“Bitu kwangu miye nahisi kama yananihusu.”

SEREBUKA NAYO SASA...

“Hayakuhusu sweet wangu embu nisikilize basi!”

“Bitu?”

“Nakusikia!”…

Added by GLOBAL on October 29, 2014 at 4:00am — 6 Comments

FAMILIA TATA-39

Ilipoishia wiki iliyopita..

“Jamaa hajatokea, tufanyeje?” aliwauliza wenzake.

“Hebu wamcheki tena kumuuliza amefika wapi,” mwingine alishauri. Wakakubaliana, wakatoa simu ya Beka na kumpa ili apige tena simu kwa Dayani.

Sasa endelea..

Moyoni, Beka alijua bosi wake ameshashtukia mchezo na kwa jinsi alivyokuwa akimfahamu, hivi sasa atakuwa njiani kuelekea chimbo. Akaichukua simu hiyo na kupiga namba ya…

Added by GLOBAL on October 29, 2014 at 4:00am — 6 Comments

TATTOO-33

Ilipoishia wiki iliyopita...

“Naomba usiongeze kitu Annabel,” alisema Macbeth.

Annabel akajikuta akikubali kutoka mtoko wa chakula cha usiku na Macbeth.

ENDELEA

Moyo wa Macbeth ukaridhika, kitendo cha kukubaliwa mtoko wa usiku kisha kupata chakula na msichana aliyekuwa akimpenda kwa mapenzi ya dhati, Annabel kilimfariji mno.Siku hiyo usiku wawili hao wakatoka na kuelekea katika moja ya migahawa ya…

Added by GLOBAL on October 29, 2014 at 3:00am — 5 Comments

NILIVYOKATAA RUSHWA YA WACHAWI NA KUWA ADUI YAO-16

ILIPOISHIA:

 Siku hiyo nilidamka alfajiri kama kawaida kwa ajili ya kuchemsha kahawa na tangawizi kabla ya kuitoa nje.  Baada ya kuiacha kahawa jikoni nilitoa mabenchi nje na kurudi ndani kusubiri kahawa ipate moto ili niitoe kwa vile  wateja wangu wa kwanza walikuwa waliokuwa wakitoka swalati asubuhi, breki yao ya kwanza ilikuwa kwangu.

SASA ENDELEA...

Ajabu baada ya muda nilishangaa kuona kahawa ikifuka mapovu kitu kilichonishangaza sana.  Nilidhani huenda imeharibika…

Added by GLOBAL on October 29, 2014 at 3:00am — 5 Comments

NILIVYOJUA KUWA MJINI SHULE-19

ILIPOISHIA TOLEO LILILOPITA

 “Inaonekana hakuna dalili kuwa utapatikana” nikamwambia Abraham.

 “Kwa kweli dalili hakuna”

 “Sawa. Nimekuelewa.”

Baada ya kuzungumza na Abraham nikamueleza mama alichonieleza Abraham.

 “Basi itakuwa hakuna mazishi,” mama akaniambia.

 “Nataka niende nikajue huko huko.”

 “Unaenda sasa…

Added by GLOBAL on October 28, 2014 at 5:00am — 5 Comments

UKEWENZA! SINA HAMU NAO-8

ILIPOISHIA

Watu mbalimbali walifika nyumbani kwetu kushuhudia Hamisi akinioa.

Mimi niliwekwa chumbani kwangu na nilikuwa na wapambe kadhaa. Huko nje nilisikia sauti mbalimbali za watu, wake kwa waume wakizungumza mazungumzo ambayo haikuwa rahisi kuyanasa.

Baadaye nilisikia ibada ya ndoa ikianzishwa. Shehe mmoja na wapambe wake waliingia chumbani kwangu kuniuliza kama nipo tayari kuolewa na Hamisi kwa mahari ya shilingi (sitataja kiasi), nami nikajibu kuwa nipo  tayari.…

Added by GLOBAL on October 28, 2014 at 4:00am — 5 Comments

SKRINI TACHI, BETRI YA KICHINA-12

ILIPOISHIA GAZETI LA AMANI:

“Hata mimi pia nakupenda sana lakini naomba sana shemeji tuvae tuondoke, tunachotaka kukifanya kisiendelee...”

SASA JIACHIE…“

Lakini shemeji unajua kuwa unanitendea unyama?” alisema Tekla.

“Hapana shemeji, ila kama tukitenda ndiyo itakuwa unyama, unajua ni vyema sana ukajua nafasi yako kwa mwenzako.”

“Lakini kwani we shemeji upoje?”

“Kivipi?”

“Ni mzima kweli?”

“”Mi mzima sana, kiafya na mambo mengine,” alisema Kakombe…

Added by GLOBAL on October 28, 2014 at 4:00am — 4 Comments

KAZI YA MOCHWARI NA LAANA ZA MAITI-2

Mwaka ulikatika nikiendelea na kazi yangu ya ulinzi ambayo iliyabadili maisha yangu kiasi cha kununua kiwanja kwa siri kwani niliogopa tajiri yangu kujua angenifukuza kazi kwa kujua namwibia.

Bahati mbaya rafiki yangu kipenzi Somati  alisimamishwa kazi baada ya kutokea wizi sehemu wanayolinda. Ilibidi rafiki yangu atumie pesa nyingi kuhonga ili kuizima kesi ile. Mpaka ananusurika kufungwa alikuwa amebakia na kiasi kidogo cha fedha, ilibidi aanze maisha ya kubangaiza.

Baada ya…

Added by GLOBAL on October 28, 2014 at 3:00am — 3 Comments

CRUEL WORLD-14

ILIPOISHIA:

Mipango ya kazi hiyo ambayo hakuna mtu mwingine yeyote aliyekuwa anaijua zaidi ya wawili hao ilianza mara moja na kwa pamoja walikubaliana kuianzia kwenye wilaya iliyokuwa pembezoni mwa mkoa wa Mbeya, Mbozi.

SASA ENDELEA...

zekiel Mwashiuya, alikuwa ni mkulima maarufu wa zao la kahawa, aliyekuwa akimiliki ekari nyingi za mashamba ya zao hilo ambayo yalimpatia utajiri mkubwa na kumfanya…

Added by GLOBAL on October 27, 2014 at 4:00am — 6 Comments

JAMANI, KWANI LAZIMA?!-9

ILIPOISHIA GAZETI LA IJUMAA:

“Nini sasa, kwa vile nimekwambia nafanya kazi ya upelelezi?”

“Siyo hivyo, niache kwanza.”

JIACHIE WEWE SASA

!Sasa nitakuachaje wakati tumekuja wote? Oke, kwa hiyo niondoke?”

“Ondoka ndiyo.”

“Khaa! Unajua sikuelewi Mage!”

“Kwanza mi siitwi Mage.”

“Unaitwa nani?”

“Siyo lazima kujua jina langu.”

“Kumbe we…

Added by GLOBAL on October 27, 2014 at 4:00am — 5 Comments

CHACHANDU ZA BEKA WA TANGA!-15

Mpenzi msomaji, wiki iliyopita niliishia pale mama yake Beka alipoingia sebuleni na kumkuta mumewe aliyemuacha akimsaka panya akiwa amekaa, akamuuliza kama alimpata mdudu huyo. Je, kilifuatia nini? Songa mbele..

ufuatia mzee huyo kuulizwa hivyo,  alimdanganya mkewe kwamba hakujua panya huyo alipotelea wapi kwani alimsaka bila mafanikio.

“Itabidi tununue sumu ya panya, tumtege kwa dagaa atanasa tu!” mkewe alimwambia mumewe kisha akaenda jikoni.

Kufuatia sauti ya mama huyo…

Added by GLOBAL on October 27, 2014 at 4:00am — 6 Comments

NDUGU WA MUME WALIVYONITENDA-38

ILIPOISHIA GAZETI LA IJUMAA:

“Basi wewe mama nenda zako,” Mwenyekiti akamwambia Raisa.

“Mimi sikuja kwa nia mbaya. Nimekuja kuzungumza na wifi yangu kuhusu haya matatizo yaliyotokea lakini naona mwenzangu amekuwa mjuaji sana.”

“Ujuaji unao wewe na kaka yako. Mmeona ile kesi itawafunga sasa ndiyo mnahangaika. Hapo mwanzo mlikuwa mmetulia kimya wakati mimi nateseka na…

Added by GLOBAL on October 27, 2014 at 3:00am — 2 Comments

NILIVYOKATAA RUSHWA YA WACHAWI NA KUWA ADUI YAO-15

ILIPOISHIA:

“Mjomba alitoka bila kuongeza neno, nilitoka na kukusanya vyombo vyangu na kuingia navyo ndani siku ile nilikula chipsi baada ya biashara zangu. Tokea siku ile mjomba akawa hanisalimii aliungana na mama mdogo. Matukio yote yale yalinifanya niende kwa mama mzazi kumweleza.

SASA ENDELEA...

Mama baada ya kunisikiliza naye alinivunja nguvu kwa majibu yake bila kuguswa na matukio yote…

Added by GLOBAL on October 25, 2014 at 9:45am — 8 Comments

Monthly Archives

2014

2013

2012

2011

2010

1999

NI SUPERMARKET GANI BORA KULIKO ZOTE KATI YA HIZI? NA KWA NINI? TOA MAONI YAKO!
  

Forum

POLISI KUPAMBANA NA WANAHABARI, WAFUASI WA CHADEMA NANI ALAUMIWE?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by maleka sakeha Oct 9. 1 Reply

Jeshi la Polisi likiwa na silaha pamoja na mbwa, Septemba 18, mwaka huu limepambana na wafuasi wa Chadema na wanahabari waliofika katika Makao Makuu ya Jeshi la Polisi jijini Dar kufuatilia tukio la Mwenyekiti wa Chadema Taifa, Freeman Mbowe…

Tags: VURUGU

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by ıznƃunɥɔW Sep 28. 23 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

JUAN MATA KUTUA MANCHESTER UNITED ATASIADIA KULETA MATOKEO BORA BAADA YA TIMU KUSUASUA?

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by maleka sakeha Oct 9. 84 Replies

Juan Mata anataraji kutua Manchester United akitokea klabu ya Chelsea ya…

KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KILA MARA, TATIZO NI NINI?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by navarrohart Jun 8. 37 Replies

VITENDO VYA KUKAMATWA WATANZANIA NA MADAWA YA KULEVYA KWA SASA VIMEZOELEKA. KATIKA NCHI MBALIMBALI WATANZANIA WAMEKUWA WAKIKAMATWA KWA UBEBAJI WA MADAWA HAYO. JE, TATIZO NI NINI? NA NINI KIFANYIKE?

Tags: MARA, TATIZO, NI, NINI?, KILA

JESHI LA POLISI KUTOA MILIONI 100 KWA ATAKAYEWEZESHA KUPATIKANA WAHALIFU WANAOMWAGIA WATU TINDIKALI NI KWAMBA LIMESHINDWA KAZI?

Started by GLOBAL in Maisha. Last reply by anilahsan Jun 26. 72 Replies

Kamanda wa Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam.Jeshi la Polisi…

SIMBA SC WAMTUPIA VIRAGO JUMA KASEJA

Started by GLOBAL in Burudani. Last reply by Aicar Salewa May 23. 5 Replies

TIMU ya Simba SC leo imetangaza rasmi kuachana na mlinda mlango wake mahiri, Juma…

JE, NI SAHII KWA JESHI LA POLISI KULIPUA MABOMU WAKATI WANANCHI WAKIAGA MIILI YA WENZAO?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by penina mwailunda Oct 17. 22 Replies

Juzi (Jumanne) polisi walilipua mabomu ya machozi kuwatawanya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) waliokuwa wamekusanyika katika Viwanja vya Soweto jijini Arusha kwa ajili ya kuaga miili ya wenzao watatu waliopoteza maisha katika…

UKIMYA WA VYOMBO VYA DOLA KUTOA TAARIFA ZA MATUKIO YA MAUAJI NA UTEKAJI NI ISHARA KUWA WANAHUSIKA?

Started by GLOBAL in Habari. Last reply by LUPILYA GREGORY SIMON Dec 19, 2013. 7 Replies

Absalom Kibanda akiwa ICU.USIKU wa Jumanne ya Machi 5 kuamkia Machi…

Tags: UTEKAJI, NA, MAUAJI, NI, ISHARA

TOP NEWS WEEK HII

© 2014   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service