All News Posts Tagged 'mikasa11' (2,837)

WE BABA FANUELIII!!!-11

ILIPOISHIA

Baada ya kumaliza, kilichofuata kilikuwa ni muda wa mechi, kabla ya kuanza baba Fanueli akaanza kuchajiwa, alitakiwa kuwa tayari kwa ajili ya kumpokea Mariamu.

Japokuwa mechi haikuwa imeanza lakini siku hiyo, kwa jinsi maandalizi makubwa yaliyokuwa yameandaliwa, alijiona kuwa tayari kwa ajili ya mechi hiyo.

“Upo tayari?” aliuliza Mariamu kwa sauti iliyojaa mahaba.

“Unaniuliza au unaniambia?”

“Nakuuliza.”

“Hapana! Hapo umeniambia, yaani nipo…

Added by GLOBAL on September 3, 2015 at 8:30am — No Comments

KILICHONITOKEA BAADA YA KUBAKWA NA KAKA YANGU-11

Mpenzi msomaji, wiki iliyopita niliishia pale yule mganga aliyekuwa akimfukiza dawa Dorcas alipofunua blanketi alilomfunika ambapo mama Dorcas, mama mkubwa na Dorcas mwenyewe walipigwa butwaa baada ya kuviona vitu vya ajabu. Je, kilifuatia nini? Songa nayo…

Tukiwa tunashangaa, mganga alisogea na kuchukua kichwa cha jogoo kilichokuwa cheusi, mdomoni kikiwa na kitambaa chekundu na utosini kilikuwa na unyoya mrefu.

Baada ya kushika kichwa hicho, alisogea karibu yetu na kutuambia…

Added by GLOBAL on September 3, 2015 at 8:30am — No Comments

MAAJABU NDANI YA BASI LA DAR-ARUSHA-3

ILIPOISHIA WIKI ILIYOPITA:

Nilikimbia huku sauti ikiniambia nisiingie, nisubiri usafiri mwingine. Lakini nikasema ni uoga tu. Nikaenda kuingia. Siti zote zilikaa abiria. Rehema sikumkuta kwenye siti yangu.

“Jamani, huyu dada hajaingia,” nilisema kabla sijajiingiza kwenye siti kukaa upande wa dirishani.

ENDELEA NAYO...

“Nipo hapa anko,” alijibu Rehema nyuma yangu huku na yeye akikaa.

“Ina maana na wewe ulikuwa hujaingia?”

“Nilishaingia.”

Akili…

Added by GLOBAL on September 3, 2015 at 8:30am — No Comments

KICHANGA CHA SANDRA GUMZO UKUMBINI

Shani Ramadhani

KITENDO cha msanii wa filamu Bongo, Salama Salmini ‘Sandra’ kuingia na mtoto wake mchanga ndani ya Ukumbi wa Hoteli ya Hyatt Regency Kilimanjaro usiku hivi karibuni, kilisababisha gumzo kwa mastaa wenzake waliokuwa wakimsema kwa kutoridhishwa na jambo hilo.

Sandra alienda katika hoteli hiyo kwenye hafla ya Mama Ongea na Mwanao ambayo mgeni rasmi alikuwa Rais Jakaya Kikwete ambapo wasanii wenzake walisema kumpeleka mtoto mchanga…

Added by GLOBAL on September 2, 2015 at 9:10am — No Comments

WAOO..! KAMA JANA VILE!-5

ILIPOISHIA RISASI JUMAMOSI:

“Da! Basi watakuwa wamechukua. Ndani mna fomu ya afya.”

“Pole sana.”

“Asante. Ndiyo nakwenda nyumbani sasa,” alisema Magembe huku akitoa noti nyingine ya shilingi elfu kumi, akamtupia kwenye kifua...“Shika hiyo.”ENDELEA NAYO MWENYEWE...

“Jamani weweee...si nitakufilisi?” aliuliza mama Monica akimwangalia Magembe...

“Wala! Mbona zipo tu,” alisema Magembe huku akiwasha pikipiki, akaingiza gia na kuondoka akisema moyoni...…

Added by GLOBAL on September 2, 2015 at 9:02am — No Comments

NILIOLEWA NA MGANGA KWA TAMAA YA CHEO KAZINI-14

ILIPOISHIA:

“Marahaba, samahani kwa kukuchelewesheni kwa vile jana mlikuja ghafla sikuwa na dawa hivyo nilidamka alfajiri bado kiza.”

“Hakuna tatizo babu.”

“Pumzikeni kazi itakuwa jioni baada ya jua kuzama, kazi yako inafanyika kabla ya jua kuchomoza na baada ya jua kuzama.”SASA ENDELEA...

Tulitazamana na tusipate jibu kwa vile muda ule ilikuwa ndiyo saa saba mchana, hatukuwa na jinsi ilibidi tuwe wapole kusubiri muda huo. Nikiwa nimekaa na Rose nilishangaa…

Added by GLOBAL on September 2, 2015 at 9:00am — No Comments

MWANAMKE ALIVYOMFANYA ZEZETA KAKA YANGU - 22

ILIPOISHIA

Unajua kule nyumbani kuna vijana wanapenda kuchukua wanawake wenye hela kutokana na woga wa kuanzisha familia zao. Kama unavyowaona baadhi ya Wazaire kule nyumbani, wanapenda sana kulelewa na wanawake. ”

Tuliamua kupanda gari la bwana Makang’ako ambalo licha ya kuwa zuri, lilikuwa na vioo vya giza, kwenda kwa mganga, tukiamini kwamba hata watu walioko nje wasingeweza kutuona, niliomba kwa Mungu tumkute hai.

Je, watamkuta hai? Songa nayo:

Ndani ya gari la…

Added by GLOBAL on September 1, 2015 at 9:50am — No Comments

MAPAZIA YA CHUMBANI-2

ILIPOISHIA WIKI ILIYOPITA:

Alitoka na mzigo huo hadi mtaani kwake kwanza. Alipanga kuanza kuuza mapazia nyumba kwa nyumba, hasa nyumba ya mama Kirumba. Mwanamke jirani yake ambaye amekuwa akimwona mara mojamoja akiwa ana mtoko na kuvutika naye...

“Aaa...ii tena mapazia ya madirishani, milangoni, ya sebuleni na vyumbani...”

SHUKA NAYO MWENYEWE...

“Nauza mapazia ya madirishani, milangoni, sebuleni na vyumbani...”

“Mapazia,” sauti ya kike kutoka kwenye nyumba ya…

Added by GLOBAL on September 1, 2015 at 9:49am — No Comments

MIAKA MINNE NDANI YA MAPANGO YA AMBONI -22

ILIPOISHIA

“Bado tupo” nikamwambia.

“Bado mmelala?”

“Mimi nilikuwa macho muda mwingi.”

“Kuna tukio lolote lililotokea hapa?”

SASA ENDELEA...

“Nikuulize wewe!”

“Kaikush alikuja usiku halafu nikamuona anakuja huku. Baada ya muda akarudi tena na kuniambia anakwenda zake lakini kanzu yake ilikuwa na madoa mabichi ya damu.”

“Amekuja hapa na amemuua mwenzetu aliyekuwa amelala hapa.”

Nikamuonesha Faiza mahali alipokuwa amelala yule mtu.…

Added by GLOBAL on September 1, 2015 at 9:49am — No Comments

CHUZI NDO HILO HAKUNA KUONJA-5

ILIPOISHIA GAZETI LA IJUMAA:

“Sawa mchumba...nikupe shilingi ngapi ya nyama?” aliuliza Musa...

“Mwambie elfu kumi.”

JIACHIE MWENYEWE...

“E...fu ku...mi,” alisema kwa tabu Shua huku akiuma vidole.

“Basi mchumba usiwe na wasiwasi, nikiwa natoka kwenda kazini nitakuachia.”

“Mwambie ukaniachie pale dukani kwa Mangi,” alisema mama mtu...

“Aachie kwa...Mangi,” alisema Shua kwa kufuata maelekezo ya mama yake.

Musa aliingia kuoga. Baada ya dakika sita…

Added by GLOBAL on August 31, 2015 at 10:47am — No Comments

NELLY MUOSHA MAGARI WA POSTA-4

Mpenzi msomaji, wiki iliyopita niliishia pale Nelly alipomsalimia yule dada waliyepanda kwenye gari moja na kumsifia jinsi alivyokuwa mzuri na alivyopendeza, ambapo dada huyo alimshukuru na kuporomosha tabasamu pana. Je, kilifuatia nini? Tembea nayo...

Baada ya dada huyo kuachia tabasamu, Nelly hakumuangusha, alimshukuru naye akaachia tabasamu pana vilevile mtoto wa kike akaziona dimponsi zake na kubaini Nelly alikuwa handsome boy.“Huyu kaka nilikuwa sijamwangalia vizuri, kumbe ni…

Added by GLOBAL on August 31, 2015 at 9:28am — No Comments

NILIOLEWA NA WANAUME WATATU - 72

ILIPOISHIA IJUMAA:

Nikajiambia siwezi kwenda kwa mganga kumroga mwanaume. Kama mapenzi yetu yameshafikia tamati, sikuwa na sababu ya kuhangaika.

Nilikaa pale hotelini kwa siku moja. Mpaka kunakucha siku ya pili nilikuwa nimeshafanya uamuzi wa kurudi Tanga, nimuache Rama kisha nirudi tena Dar.

Nilijiambia nitakaporudi Dar, ningeweza kuanzisha biashara yoyote itakayoniwezesha kuishi katika jiji hilo.

Nikakodi teksi iliyotupeleka Kituo cha Mabasi cha Ubungo, mimi na…

Added by GLOBAL on August 31, 2015 at 9:28am — No Comments

JOTO LA MAPENZI - 34

ILIPOISHIA: 

“Kufa siogopi kwa vile hata nisiponyongwa nitakufa si wote waliokufa walinyongwa, baba yangu amekufa bila kunyongwa. Naweza kusema namshukuru rafiki yangu kunitolea njia nyingine kama ningeachiwa salama baba yako angeniua.”

SASA ENDELEA…

“Ndiyo, lakini haraka ya nini si tupo pamoja nimekueleza nimekuletea tatizo nini au huniamini?”

“Nakuamini, lakini kwa umuhimu wa kitu hicho naomba kwanza nikione mambo mengine yatakwenda kama tulivyopanga hata kulala…

Added by GLOBAL on August 29, 2015 at 9:30am — 1 Comment

NILIOLEWA NA MGANGA KWA TAMAA YA CHEO KAZINI-13

ILIPOISHIA:

Tulitafutiwa sehemu ambayo tulilala, kwa vile tulikuwa na vitenge vyetu ndivyo tulivyotumia kujifunika. Usingizi haukuchelewa kutuchukua kutokana na uchovu wa mwili kukosa kupumzika.

Katikati ya usiku Rose aliniamsha usingizini huku akitweta, nilishtuka na kumuuliza kulikoni kuniamsha vile.

“Efrazia hebu amka.”

SASA ENDELEA...

“Kuna nini tena?”

”Nimeota ndoto naingiliwa kimwili na babu.”

“Utani huo!”

“Kweli hata nilipojishika…

Added by GLOBAL on August 29, 2015 at 9:11am — 2 Comments

WAOO..! KAMA JANA VILE!-4

ILIPOISHIA RISASI JUMATANO:

“Hivi yule mkaka ana nia gani na ndoa yangu? Yaani itakuwa kila akija ananipa elfu kumi? Mwisho wake ni nini? Nitazilipaje hizi pesa anazonipa? Na kama anataka mapenzi kwangu, nikigoma huku ametoa pesa zake itakuaje?” aliwaza moyoni mama Monica, akaona amwambie ukweli mume wake...

“Baba Monica...”JIACHIE MWENYEWE...

Baba Monica hakushtuka, aliendelea kuuchapa usingizi...

“We baba Monica.”

Ndiyo kwanza baba Monica…

Added by GLOBAL on August 29, 2015 at 9:10am — 1 Comment

FAMILIA YA KICHAWI - 28

ILIPOISHIA WIKI ILIYOPITA:

Sehemu kubwa ya maisha ya binadamu yanaharibiwa na wachawi na si kitu kingine. Unaweza kuwa mzuri sana darasani, lakini watoto wa wachawi wakawa wabaya. Wachawi watakachofanya ni kumuwangia mtoto huyo mzuri na kuchota nyota yake kisha kuiharibu.

SASA ENDELEA…

Mchawi alichoshindwa hadi sasa ni kitu kimoja tu. Uwezo wake wa kuwanga na uwezo wa kuchukua. Mchawi anaweza kuwanga au kuroga lakini hata afanye nini hana uwezo wa kuchukua. 

Hapa…

Added by GLOBAL on August 28, 2015 at 9:33am — 1 Comment

NILIOLEWA NA WANAUME WATATU - 71

ILIPOISHIA WIKIENDA

Nilipofika kwenye mlango niligeuka na kumtazama Sele.

“Njoo unifungulie mlango,” nikamwambia.

Japo nilikuwa na masanduku mawili, ningeweza kuweka chini sanduku moja na kufungua mlango lakini sikutaka kufanya hivyo.

Sele akaja kwenye mlango na kuufungua.

Nikatoka na mwanangu nikiwa na masanduku yangu. Nilipouvuka mlango, nilisimama. Nilijiambia pale ndiyo nilikuwa na nafasi ya mwisho ya kumshawishi Sele.

Nikageuka na kutazamana na Sele…

Added by GLOBAL on August 28, 2015 at 9:33am — 1 Comment

NISAMEHE LATIFA-31

ILIPOISHIA WIKI ILIYOPITA

Latifa na Dominick wamefika nchini Tanzania. Maneno aliyoyaongea mwandishi wa habari kwamba wamependeza kuwa pamoja yanaubadilisha moyo wa Latifa na kujikuta akianza kumpenda Dominick, anapotoka chumbani hapo hotelini, anashtuka anapomuona mwanaume huyo.

SONGA NAYO...

“Umeamka salama?” aliuliza Dominick huku akitoa tabasamu lililomvuruga kabisa Latifa.

“Nimeamka salama, wewe?”

“Hata mimi nipo poa.”

Siku hiyo safari ilikuwa ni…

Added by GLOBAL on August 28, 2015 at 9:33am — No Comments

WE BABA FANUELIII!!!-10

ILIPOISHIA

Mpaka anafika kwenye ugomvi, jasho lilikuwa likimtoka, hapohapo akapenyapenya katikati ya watu, alichokiona hakukiamini, mkewe, mama Fanueli alikuwa chini, alipigwa makonde mfululizo, nguvu zikamuisha, hakujua kama alitakiwa kugombelezea au vipi kwani watu waliokuwa wakipigana, mmoja alikuwa mkewe na mwingine ulikuwa mchepuko wake.TAMBAA NAYO....

Baba Fanueli hakujua afanye nini, watu waliokuwa wakipigana, aliwafahamu sana, mmoja alikuwa mkewe, mama Fanueli na…

Added by GLOBAL on August 27, 2015 at 9:34am — No Comments

KILICHONITOKEA BAADA YA KUBAKWA NA KAKA YANGU-10

Mpenzi msomaji, wiki iliyopita niliishia pale yule mganga alipowauliza mama Dorcas na rafiki yake kama walikuwa wamepata vitu alivyowaagiza ambapo walimfahamisha walivipata ndipo aliomba wamkabidhi. Je, baada ya kufanya hivyo kilifuatia nini? Songa mbele…

Tukiwa pale tulimuona yule mganga ambaye tangu siku ya kwanza hakutuambia kuhusu malipo ya kazi yangu ingekuwa shilingi ngapi akiwa amemshika kuku mweusi mkono wa kushoto na kulia alishika kisu.

Moja kwa moja tulijua alikuwa…

Added by GLOBAL on August 27, 2015 at 9:34am — No Comments

Forum

MIEZI MITANO IMEBAKI KUELEKEA UCHAGUZI MKUU, TOVUTI YA TUME YA UCHAGUZI HAIPO HEWANI

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by hiepelines Jul 4. 6 Replies

Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Jaji Damiani Lubuva.IKIWA imebaki miezi…

Tags: NEC

ONGEZEKO LA VITENDO VYA UKAHABA NCHINI TANZANIA BILA UDHIBITI WA MAMLAKA HUSIKA, JE UFANYWE UJASILIAMALI?

Started by sebastian yordan luhanga in Maisha. Last reply by ages agae Aug 15. 7 Replies

naleta mjadala huu kwenu, kuhusu ongezeko la kutisha la vitendo vya ukahaba nchini kwetu, mbaya zaidi ni kwa vijana wadogo na wengine ni wasomi na wenye uwezo wa kifedha, cha ajabu mamlaka husika ni kama zimefumba macho na kuweka pamba masikioni na…

JE? WAYAJUA MADHARA YA UTABIRI WA MATUKIO HAZARANI KATIKA USALAMA WA NCHI?

Started by daniel paul in Siasa. Last reply by ages agae Aug 15. 6 Replies

JE? WAYAJUA MADHARA YA UTABIRI WA MATUKIO HAZARANI KATIKA USALAMA WA NCHI?NDOTO ZA URAISI katika kitu cha kustaajabisha, na cha kushangaza, Utakubaliana na mimi kua kumeibuka tabia ya watu na baadhi viongozi tena wengine wa nyazifa za uwaziri KUTOA…

MIUNDO MBINU TANZANIA

Started by Elibahati DAVID AKYOO in Siasa. Last reply by Joe reggan Apr 24. 2 Replies

Watanzania wenzangu, naomba nisaidiwe hili jambo ambalo limekuwa sugu hapa nchi,kila ikifika kipindi cha uchaguzi barabara zinaanza kuchimbwa hasa vijijini na maeneo ya nje ya miji,je, hii ni aina nyingine ya rushwa au ninini?na kama ni aina…

OKWI ANAIGHARIMU SIMBA, VIONGOZI WAMUANGALIA KWA JICHO LA TATU

Started by Erick Angelo in Soka. Last reply by ages agae Aug 15. 5 Replies

Hakuna haja tena ya kufichana, Okwi anaifanya Simba kama timu ya bonanza!!Lakini ajue Simba imeshindwa kuwavumilia kina Kwizera, Mbiyavanga, Gervais Kago, Ssentongo n.k yawezekana hawa wote walikuwa wana viwango kuzidi Okwi wakati wanatua…

Tags: Okwi

TETESI: BARAZA JIPYA LA MAWAZIRI HILI HAPA

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by ages agae Aug 16. 6 Replies

Katika hali ambayo haikutarajiwa, rais Kikwete amefanya mabadiliko makubwa katika baraza lake la mawaziri. Mabadiliko hayo ambayo yatatangazwa kesho jioni yamewatupilia mbali watuhumiwa wa ufisadi sambamba na wazembe katika utendaji.  Waliotupwa…

Tags: SIASA

POLISI KUPAMBANA NA WANAHABARI, WAFUASI WA CHADEMA NANI ALAUMIWE?

Started by GLOBAL in Siasa. Last reply by ages agae Aug 16. 21 Replies

Jeshi la Polisi likiwa na silaha pamoja na mbwa, Septemba 18, mwaka huu limepambana na wafuasi wa Chadema na wanahabari waliofika katika Makao Makuu ya Jeshi la Polisi jijini Dar kufuatilia tukio la Mwenyekiti wa Chadema Taifa, Freeman Mbowe…

Tags: VURUGU

KIU YA WATANZANIA NI IPI, SERIKALI MBILI AU TATU?

Started by Global Publishers Ltd in Siasa. Last reply by ages agae Aug 16. 33 Replies

Kitendawili kilichopo katika taifa leo kwa sasa ni juu ya serikali ngapi zinafaa kuelekea kupata Katiba Mpya, Serikali mbili au Serikali tatu?TOA MAONI YAKO HAPA!

Tags: katiba, siasa

© 2015   Created by Global Publishers Ltd.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service

.fb-wrap { width:50%; margin: 0 auto; } .fb-like-box, .fb-like-box span, .fb-like-box span iframe[style] { width: 100% !important; }